กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

omocha

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย omocha »

ชื่อ :: omocha

เมื่อก่อนเคยใช้ชื่อ megane_tmt เเต่มันก้น้านนนนานมากเเล้วไม่รุยังมีคนจำได้รึป่าว
จิงๆเเล้วก้ไปๆมาๆบอร์ดนี้มาตั้งเเต่บอร์ดนักวาดเก่า...นานมั้ยละ ฮ๋าๆๆๆๆ
เคยเอางานลงบ้างเเต่ก้ไม่ค่อยบ่อยนะๆคะ เเล้วยิ่งตั้งเเต่เปลี่ยนเปน forum นี้ก้ไม่ได้ลงอีกเลย เพราะไม่ได้สมัคร (เเต่ก้ยังมีเข้ามาดูอยู่เรื่อยๆนะ ^^") เข้ามหาลัย
บวกกะ tablet เสียก้ไม่ได้ฝึกอีกเลย (อาทิตย์ที่เเล้วซื้อ tablet ใหม่เเล้วหลังจากไม่มีใช้มา 3-4 ปี เย้ๆ)
หลายปีมากเเล้ว มีน้องๆมาใหม่เตมเลย เเต่ก้ยังมีคนที่คุ้นๆอยู่บ้าง
ยังไงก้ฝากตัวด้วยนะค้าา

*me//กราบงามๆเเล้วก้วิ้งหนีไป* :oops:

ภาพประจำตัวสมาชิก
miyabii

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย miyabii »

จำไม่ได้ว่าเคยแนะนำตัวไปแล้วรึยัง?????
แนะนำอีกก็ได้เน้อ ใช้ชื่อ miyabii นะคะ
อายุ 20 กว่า ๆ ปี มาหลายปีแล้วแหละค่ะ ไม่ค่อยอยากพูดถึง เดี๋ยวถึง 30 ปีแล้วจะแนะนำอีกทีนึง 555
เข้ามาเล่นในบอร์ดบงกชตั้งแต่สมัยยังละอ่อนอยู่ ตอนนั้นยังวาดรูปไม่ค่อยเป็นเลย (ตอนนี้ก็ดีขึ้นนิดนึง...มั้ง)
น่าจะสมัยที่เรียนอยู่มหาลัยน่อ ตอนนี้จบแล้วค่ะ
คงพอจะเดาอายุได้แล้วล่ะมั้ง ทำงานมาได้ 3-4 ปีแล้ว
ที่ได้ซื้อเครื่องแสกนก็น่าจะเป็นเพราะบอร์ดนี้ล่ะมั้ง เก็บเงินซื้อตั้งนานสมัยก่อนมันแพงมากเลย...
แต่ตอนนี้ซื้อมากองกันอยู่หลายเครื่องเลย ไม่มีใครบอกว่าต่อมาเค้าจะทำแบบทรีอินวันอ่ะ...เครื่องเก่าก็เลยเก็บใส่ลังซะหาไม่เจอเลย
งานวาดการ์ตูนตอนนี้ก็ทำไปเรื่อยๆ มีอารมณ์เมื่อไหร่ถึงจะได้รูปสวยๆมาซักรูปนึง แต่นานมั่กมากกกก...
เนื่องจากตอนนี้ทำงานประจำอยู่เลยไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่..
แต่ก็รักการวาดการ์ตูนเหมือนเดิม....นะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนในบอร์ดเน้อ....ปิดเทอมแล้วจะพยายามแวะเข้ามาอัพงานบ่อยๆ
ตัวอย่างงานที่ชอบมากรูปนึง
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย miyabii เมื่อ พฤหัสฯ. 13 ต.ค. 2011 11:29 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

tsunari

โพสต์ โดย tsunari »

สวัสดีค่ะ เพิ่งเข้าบอร์ดนี้เป็นครั้งแรกค่ะ!
ชื่อในเนตปกติจะใช้ชื่อ Tsunari?Mania ค่ะ
จะเรียกว่าสึนาริหรือตูนก็ได้นะคะ ตูนเป็นชื่อเล่นจริงๆ ค่ะ
หรือใครอยากเรียกอะไรอย่างอื่นก็ได้ค่ะ ^^"
อายุปีนี้ก็อายุ 15 แล้วค่ะ //เริ่มแผ่รังสีความแก่ :oops:
เมื่อก่อนไม่เคยอ่านการ์ตูนของบงกชเยอะเท่านี้ ปกติสมัยก่อนพี่ชายซื้อมาก็อ่านๆ แนวผู้ชายบ้าง
พอโตขึ้นก็มีโอกาสได้เลือกซื้อแนวรักเอง ต่อจากนั้นก็ติดเลยค่ะ 5555
ชอบวาดการ์ตูนมากๆ อยากเขียนการ์ตูนขายตั้งแต่เด็กแล้ว
แต่โตขึ้นก็รู้ข้อเสีย จุดอ่อนตัวเองเยอะ จะพยายามฝึกไปเรื่อยๆ ค่ะ
ฝากตัวด้วยนะคะ !

arthur29694

โพสต์ โดย arthur29694 »

ชื่อ arthur29694 ครับ ........ -..-
เรียกเราว่า "ลุง" ก็ได้ ประมาณว่า ชื่อเล่น

ปีเกิด ...... 16/5/2538ครับ ...... อายุผม 16 ครับ

บ้านอยู่ที่ .........สมุทรปราการ ...... (ทิพวัล)

สถานที่เรียน ......... สตรีสมุทรปราการ ม.5

อดีตชาติ (เท่าที่จำได้)
- เริ่มวาดการ์ตูนแบบ ก้างๆ ตอนประถม แล้วก็เลิกไป จนปัจจุบัน ม.5 เริ่มกลับมาวาด อีกแล้ว

อุปกรณ์ที่ใช้(เท่าที่มี) - ดินสอกด ดินสอไม้ ยางลบ ไม้บรรทัด กระดาษ เครื่องปริ้น เครื่องสแกน คอมพิวเตอร์ (แค่นี้แหละคร้าบ)

ชอบการ์ตูน - advanture

การ์ตูนที่อ่านอยู่ตอนนี้ - Buster keel

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ยืนดีต้อนรับขอรับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ รูปภาพ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

kan_akamoto

โพสต์ โดย kan_akamoto »

เพิ่งสมัครสดๆร้อนๆ เรย >[]<

ชื่อ :: kan_akamato [akamoto มาอย่างไม่รุ้เรื่อง!?] เพื่อนๆเรียกกันว่า "ไอ้กัน" =___+ อย่าเข้าจัยผิดนะ ผู้หญิงนะ =[]=

เรียน :: โรงเรียนสารสาสน์วิเทศร่มเกล้า [ตอนนี้ ยุ ม.1]

แนวกาตูนที่คลั่ง !? :: แนว... เกือบทุกประเภทได้อะมั้ง +______+

เริ่มวาดกาตูนตั้งแต่ :: ประถม[ลืมไปว่าตอนไหน =___=] จนถึงปัจจุบัน ก้อยังวาดอย่างเมามัน (!?)

วาดเล่นมั้ง จริงจังมั้ง แล้วแต่วาดพาไป ขนาดสอบยังวาด (?!)

ติดกาตูน ติดเกม ติดบลาๆๆ สารพัด แต่เกมนี้ติดสุดๆ =__=

อุปกรณ์ :: ทุกอย่างที่ใช้วาดรูปได้ โปรแกรมไม่มีอะ แต่กะจะซื้อเมาส์ปากกามาวาดโดยเฉพาะ ~ =v=;;

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ยินดีต้อนรับนะครับ ^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

tonhorm

โพสต์ โดย tonhorm »

สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะ(แก้)
ชื่อ เรียกว่า ต้นหอมละกันนะคะ ฝากติชม ผลงานที่เอามาลงด้วยนะคะ อาจจะยังวาดไม่ค่อดีเท่าไหร่ แต่ก็จะพัฒนาต่อไปค่ะ > <'' เกิด 1998/09/07ค่ะ(ปี เดือน วัน)
ชอบวาดรูปด้วยดินสอ แต่ตอนนี้หัดใช้โปรแกรมpaint tool Saiอยู่ค่ะ ฝากตัวด้วยค่ะ^ ^
แก้ไขล่าสุดโดย tonhorm เมื่อ เสาร์ 05 พ.ย. 2011 11:42 am, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

Miyamoto Sunday
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Miyamoto Sunday »

สวัสดี ฮะ ผมชื่อ Sunday
พึ่งจะเริ่มวาดการ์ตูน ได้ไม่กี่ปีมานี้
ผมถนัดการตูน US วาดแนวแอคชั่น สืบสวน ดราม่าฯ
วาดเขียนเล่นๆ เป็นเวลาว่าง
ฝากเนื้อฝากตัวด้วย ฮะ :D

AnnaXIII

โพสต์ โดย AnnaXIII »

สวัสดีคะ สมาชิกใหม่ ขอฝากตัวด้วยนะคะ

ชื่ออลิสคะ (ถึงไอดีจะใช้ Anna กะเถอะ //หัวเราะ)
อายุ.....20 แล้วละคะ
วาดการ์ตูนมาก็ นานแล้วนะ(ฮา)

สไตล์การวาดส่วนใหญ่จะใช้ ดินสอนะคะ
ลงสียังไม่ค่อยได้ แต่ก็พยายามอยุ่คะ ว่างๆ จะนำรูปมาให้ชมนะคะ

ฝากตัวด้วยนะคะ^^~

ธนิดา สุริยะฟอง

โพสต์ โดย ธนิดา สุริยะฟอง »

สวัสดีค่ะ พีบี
ชื่อเล่น แคทค่ะ
อายุ 16 ปี
เรียน ปวช.1อยู่ค่ะ
เกิดวันที่ 12/08/2538
ชอบการ์ตูนแนว โรแมนติกแฟนตาซีค่ะ
(ความในใจ)
นี้เป็นครั้งแรกนะคะที่หนุได้เข้ามาตั้งกระทู้ ตอบกระทู้แบบนี้
เพราะปกติหนูก็แค่เข้ามาอ่านดูและผ่านตาไปเฉย.....
ก็เคยคิดที่จะลองทำดูบ้าง โดยเฉพาะสิ่งนี้ ก็คือ โพสต์รูปการ์ตูน
ที่ตัวเองวาดและก็ให้พี่ช่วยติ ชม อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ เพราะที่ผ่านมาหนู
ได้เอาภาพที่ตัวเองวาดให้พ่อแม่เป็นคนคอยติ คอยวิจารณ์อยู่เสมอ
แล้วก็ให้เพื่อนที่เค้าสนใจลายเส้นการ์ตูนช่วยดูบ้าง
หนูก็ได้แต่คำเดิมๆว่า "อืม...ก็สวยดีนิ " จนหนูรู้สึกว่ามันจำเจ
หรือว่าที่เค้าพูดเพื่อปลอบใจเรา....หรือพูดไปงั้นๆ
พอหนูได้รู้จักเว็บนี้ แล้ลองสมัครดูก็รู้สึกว่า ที่เว็บแห่งนี้ได้มี
ผู้คนมากมายที่มีใจรักการ์ตูนมารวมตัวกัน ส่งผลงานเข้ามาให้พี่บีได้
ติและชมพร้อมทั้งให้กำลังใจ ซึ่งหนูชอบมากสำหรับเว็บนี้
เพราะตัวหนูเองก็หลงใหลและรักในตัวการ์ตูนเหมือนกัน

ทั้งนี้หนุก็ขอฝากผลงานให้บีช่วยดูและติชมบ้างนะคะ

ขอบคุณที่มีเว็บดีๆแบบนี้ "สักวันหนุจะทำให้ความฝันตัวเองเป็นจริงให้จงได้"

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ยินดีต้อนรับทุกคนเลยครับผม O.(^o^).O
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

forssil

โพสต์ โดย forssil »

hello

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

สวัสดีครับ
ชื่อเล่น เฟลม ครับ
อายุ 15 ปี
เรียน ม.3 ครับ
เกิดวันที่ 27/06/2539
ชอบการ์ตูนแนว โรแมนติกแฟนตาซี,ต่อสู้,เหนือธรรมชาติ ครับ
อยากเป็นนักวาดการ์ตูน :D
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Allen

โพสต์ โดย Allen »

เหมือนจะลงไปแล้ว2บอร์ดแต่ยังไม่ได้แนะนำตัวเอง
ผมใช้นามปากกาว่า Allen
ตอนนี้ก็อยู่ม6 อายุ18
ชอบการ์ตูนแนวแฟนตาซี รัก คอมเมดี้

รู้สึกบอร์ดจะไม่ค่อยคึกคักเท่าไหรหรือไม่มีใครกล้าตอบของผมก็ไม่รู้T T
แต่ก็ไม่เป็นไรเพราะผมก็เล่นอยู่หลายบอร์ดเหมือนกัน พยายามหาคนมาค่อยติจุดอ่อนตัวเอง
และกำลังใจในการเขียนงานต่อไป

ทั้งนี้ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
สุขสันต์วันปีใหม่ ครับ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”