กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Amine

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย Amine »

สวัสดีคะ เพิ่งมาสมาชิก เลยแวะมาแนะนำตัวค่ะ

ชื่อที่ใช้ Amine ชื่อเล่น แอมป์
อายุ 21
เลือด Gr.A

กำลังจะจบ คณะเทคนิคการแพทย์ในเร็ววัน

เริ่มดูการ์ตูนมาตั้งแต่เด็กๆ แล้วเริ่มวาดรูปตอนประถม มัธยม แล้วมาเริ่มลง CG แบบ มั่วๆ ตอนอยู่ ปี 3

แต่ส่วนมากชอบวาดรูปเดี่ยวๆอะคะ คือยังไงละ วาดการ์ตูนช่องๆๆยังไม่ค่อยเป็นแต่อยากวาด กำลังศึกษา<ด้วยตัวเองจาก อากู๋>

รูปที่วาดจะออกแนว โกธิค โลลิ โกธิค วิคตอเรียน ชุดแนว ฟูๆๆพองๆๆ ^^ บางรูปก็วาด พวกนักร้องที่ชอบ วาดรูปเพื่อนบ้างอะไรบ้าง

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยคะ แต่อาจไม่ค่อยได้คุย แต่อยากคุยด้วยนะ อยากหาเพื่อนคุย

แต่ว่า กลัวว่าถ้าไปฝึกงาน แล้วกลัวไม่มีเวลาคุยง่า T^T อยากวาดรูป อยากวาดรูป อาาา เวลาทำไมมันช่างน้อยนิดนัก

ภาพประจำตัวสมาชิก
MoondogZelf

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย MoondogZelf »

ชื่อ Moondog เป็นสมาชิกใหม่ฮะ;w; เรียก เฟน ก็ได้ :D

ปีเกิด.... 2539อายุนับกันเองน้อออ พิพม์เองแล้วกระดากอายยยย5555

บ้านอยู่ .....ป่าเขา(?) อยู่กรุงเทพ=w=

ตอนนี้เรียนอยู่ ม.5 สายวิทย์คณิตย์//อยากออกจากสายนี้ไปเข้าสายศิล เมื่อเจอฟิสิกส์T^T

อุปกรณ์ ที่ใช้.... ดินสอกด.. ยางลบเก็บได้ในห้องเรียน.... กระดาษเอสี่//ตบจากห้องทำงานพ่อ ..... ปากกาพิกม่า .... สีโปสเตอร์+ปากกาเมจิค.... สีไม้..... กล้องมือถือ..... คอม..... เมาส์หนูและเมาส์ปากกา

...... ไม่รู้จะพิมพ์อะไรแล้วอ้าา เอาเป็นว่าของฝากตัวด้วยนะฮะ กระผมสมาชิกใหม่=w= //โค้งงามๆ
รูปภาพ

ladydollz

โพสต์ โดย ladydollz »

ชื่อ ตันหยง นะค่ะ
เพิ่งเข้ามาสมัครค่ะ
อายุ 14 ปี ผู้หญิงนะค่ะ
แนบไฟล์
เราวาดเองค่ะ ยังไงช่วยดูหน่อยนะค่ะ ว่าต้องเเก้หรือปรับปรุงตรงไหนบ้าง ขอบคุนค่ะ ^^
เราวาดเองค่ะ ยังไงช่วยดูหน่อยนะค่ะ ว่าต้องเเก้หรือปรับปรุงตรงไหนบ้าง ขอบคุนค่ะ ^^
page.jpg (142.89 KiB) Viewed 21929 times

Immorent

โพสต์ โดย Immorent »

แนะนำตัวจร้า

ชื่อ :: นม

SCREEN NAME :: Immorent

วันเกิด :: 24 กรกฎาคม 2538 (จันทร์)

ราศี :: กรกฏ

กรุ๊ปเลือด :: B

คติประจำใจ :: ตั้งสติก่อนลงมือทำ

ความเฝัน :: เป็นนักวาดการ์ตูน มีการ์ตูนเป็นของตัวเอง (ดัง ๆ)

งานอดิเรก :: วาดรูป, เล่นเกม, ทบทวนการวาด

การศึกษา :: อาชีวศึกษานครปฐม แผนก คอมพิวเตอร์กราฟิก

แนวงาน :: การ์ตูนผู้ชาย

อุปกรณ์ ::

- ดินสอกด ไส้ 2B

- ยางลบ ธรรมดาก้อน 10 บาท

- ไม้บรรทัดธรรมดา

- สมุดวาดเขียนเล่มใหญ่

- โต๊ะไฟ

ยินดีที่ได้รู้จักจร้า

LoveYandere

โพสต์ โดย LoveYandere »

ชื่อ :: รัน

SCREEN NAME :: LoveYandere

วันเกิด :: 27 สิงหาคม 2540 (พุธ)

ราศี :: สิงห์

กรุ๊ปเลือด :: O

คติประจำใจ :: ถึงแม้ผลสุดท้ายมันจะล่มเหลวเราก็ดีใจที่ได้ทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด :)

ความฝัน :: เป็นนักสถาปัตย์ที่มีชื่อเสียงและมีอาชีพเป็นนักวาดในอาชีพเสริม

งานอดิเรก :: วาดรูป,ดูหนัง,อ่านการ์ตูน,ดูอนิเมะ,ดราม่าไปวันๆ

การศึกษา :: ร.ร.พระหฤทัยคอนแวนต์ิ ม.3

แนวงาน :: การ์ตูนผู้หญิง (โรแมนติกคอมเมดี้, แฟนตาซี)

อุปกรณ์ ::

- ปากกาน้ำเงิน (ลูกลื่น)

- ลิควิด (เปเปอร์)

- กระดาษ (A4,หนังสือเรียน,100 ปอนด์)

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะิ ^[++]^
รูปภาพ

SummerNatsu

โพสต์ โดย SummerNatsu »

สวัสดีค่ะ

ชื่อ : นัตสึ

โรงเรียน : เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ ศรีสะเกษ

การ์ตูนที่ชอบ : Detective Conan , Black Butler , .etc

ป.1 - วาดก้าง

ป.2 - ป.3 วาดคนคร่าวๆ

ป.4 - ฝึกวาดตามแบบ

-- แทบไม่ได้แตะการวาดรูป จนกระทั่ง... --

ม.4 เทอม 1 สนใจการวาดรูปขั้นรุนแรง และวาดทุกวัน (ลงทุนซื้อแต่ของดีๆ มาใช้)

ม.4 เทอม 2 เพื่อนชวนประกวดวาดตูนครั้งที่ 12 นั่นทำให้ฝึกปรืออยู่ตลอดเวลา //เรียนก็วาด =__=

ฝากตัวด้วยนะคะ

Ai~

โพสต์ โดย Ai~ »

เอ๊ะะ เพิ่งรู้ตัวว่ายังไม่ได้แนะนำตัว :lol:

ชื่ออายค่ะ เกิดปี1994 = = ;;

เมื่อก่อนนามปากกาคือ Ai~
ตอนนี้คือ aitan10

ชอบวาดรูปมาตั้งแต่เกิด เริ่มชอบมากๆตอนป.1
แล้วตอนป.4 เป็นช่วงที่เริ่มอ่านการ์ตูนครั้งแรก แล้วก็เป็นช่วงที่เริ่มวาดอย่างจริงจัง
เคยร่วมแต่งการ์ตูนกับเพื่อน แต่ไม่เคยจบสักเรื่อง ฮาาา
(มีจบอยู่เรื่องเดียวก็ตอนที่ครูสั่งให้เขียนการ์ตูนความรู้ตอนม.2)

ใฝ่ฝันอยากจะเป็นนักเขียนการ์ตูน
แล้วก็อยากให้สร้างเป็นละครซีรีย์โดยมียามาดะคุง(หรือHey!Say!JUMP)เป็นนักแสดง(หลักด้วย)
:lol: :lol: :lol: :lol:

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ยินดีต้อนรับทุกคนเลยนะคะ แล้วเอาผลงานมาลงกันบ้างเน้ออ อิอิ
Ai~ เขียน:เอ๊ะะ เพิ่งรู้ตัวว่ายังไม่ได้แนะนำตัว :lol:

ชอบวาดรูปมาตั้งแต่เกิด เริ่มชอบมากๆตอนป.1
แล้วตอนป.4 เป็นช่วงที่เริ่มอ่านการ์ตูนครั้งแรก แล้วก็เป็นช่วงที่เริ่มวาดอย่างจริงจัง
เคยร่วมแต่งการ์ตูนกับเพื่อน แต่ไม่เคยจบสักเรื่อง ฮาาา
(มีจบอยู่เรื่องเดียวก็ตอนที่ครูสั่งให้เขียนการ์ตูนความรู้ตอนม.2)

ใฝ่ฝันอยากจะเป็นนักเขียนการ์ตูน
แล้วก็อยากให้สร้างเป็นละครซีรีย์โดยมียามาดะคุง(หรือHey!Say!JUMP)เป็นนักแสดง(หลักด้วย)
เอ๊ะ คนนี้เห็นนานนมแล้วนี่นา ๕๕ เพิ่งรู้ชื่อนะคะเนี้ย พี่อายนะคะ พี่เอายามาดะคุงไป เค้าเอายูโตะกับยูริเองงง อิอิ เขินน >//<

Ai~

ulgenfalcon99 เขียน:ยินดีต้อนรับทุกคนเลยนะคะ แล้วเอาผลงานมาลงกันบ้างเน้ออ อิอิ
Ai~ เขียน:เอ๊ะะ เพิ่งรู้ตัวว่ายังไม่ได้แนะนำตัว :lol:

เอ๊ะ คนนี้เห็นนานนมแล้วนี่นา ๕๕ เพิ่งรู้ชื่อนะคะเนี้ย พี่อายนะคะ พี่เอายามาดะคุงไป เค้าเอายูโตะกับยูริเองงง อิอิ เขินน >//<

อั๊ยย่ะะ น้องนิ้งง =..=(ไม่บอกหรอกนะว่าแอบไปหาชื่อมาตั้งนาน)
ที่จริงหวงทุกคนนะ 5555 แต่น้องเอาไปตั้ง2คนไม่แฟร์~~~~~~~~!!

อย่างน้อยก็เอาอิโตะมาแบ่งกันใช้บ้างสิ :oops: :oops:

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

Ai~ เขียน:
ulgenfalcon99 เขียน:ยินดีต้อนรับทุกคนเลยนะคะ แล้วเอาผลงานมาลงกันบ้างเน้ออ อิอิ

อั๊ยย่ะะ น้องนิ้งง =..=(ไม่บอกหรอกนะว่าแอบไปหาชื่อมาตั้งนาน)
ที่จริงหวงทุกคนนะ 5555 แต่น้องเอาไปตั้ง2คนไม่แฟร์~~~~~~~~!!

อย่างน้อยก็เอาอิโตะมาแบ่งกันใช้บ้างสิ :oops: :oops:
จงใจไม่บอกชื่อเพื่อการนี้แล =..= ฮุฮุ
ไม่ให้ โตะนี่ยิ่งหวงเลย ฮ่าๆๆ

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

เข้าบอร์ดมาตั้งนานไม่เคยแนะนำตัวเลย..เอาซะหน่อย.

ชื่อ Aong-Artist.....ครับ

อายุ...เยอะละ ใบ้ 1986

ทำงาน เกี่ยวกับความงาม

อดิเรก การ์ตูน

ถนัด ดรออิ้ง สานเส้น ถมดำ

ไม่ถนัด ลงสีกับโปรแกรมอาร์ทต่างๆทำๆไม่เป้น

เริ่มเขียนการ์ตูนสตอรี่ครั้งแรก ป.6 พอเรียนมัธยมหยุดไปเล่นดนตรี มาเขียนอีกที ตอนมหาลัยกับแล้วทำงาน...เสียดายเวลาหลายปีถ้าเอาจริงตั้งแต่ตอนนั้นคงไปได้ไกลกว่านี้..เศร้า....

อย่าทิ้งเวลาเป่าแบบผมนะครับ เพื่อนๆทั้งหลาย....
รูปภาพ

Ai~

นิ้ง..โหดร้ายแท้...ฮ่าๆๆๆ

aongartist เขียน:เข้าบอร์ดมาตั้งนานไม่เคยแนะนำตัวเลย..เอาซะหน่อย.

ชื่อ Aong-Artist.....ครับ

อายุ...เยอะละ ใบ้ 1986

ทำงาน เกี่ยวกับความงาม

อดิเรก การ์ตูน

ถนัด ดรออิ้ง สานเส้น ถมดำ

ไม่ถนัด ลงสีกับโปรแกรมอาร์ทต่างๆทำๆไม่เป้น

เริ่มเขียนการ์ตูนสตอรี่ครั้งแรก ป.6 พอเรียนมัธยมหยุดไปเล่นดนตรี มาเขียนอีกที ตอนมหาลัยกับแล้วทำงาน...เสียดายเวลาหลายปีถ้าเอาจริงตั้งแต่ตอนนั้นคงไปได้ไกลกว่านี้..เศร้า....

อย่าทิ้งเวลาเป่าแบบผมนะครับ เพื่อนๆทั้งหลาย....
อย่านึกเสียดายเวลาเลยค่ะ มันผ่านมาแล้ว
ก็คิดว่าเวลาทำให้เราได้รู้ว่าเราชอบอะไร >w<b

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ :D

ikqzang

โพสต์ โดย ikqzang »

ชื่อ ซัง (ซอ ไม้หันอากาศ งอ)
อายุ 25
อุปกรณ์ คอมกากๆนึงเครื่อง+เมาส์หนูลูกกลิ้งเสีย T^T ดินสอ F /2B ปากกาลูกลื่น โทรศัพท์ nokia c3 (ไว้แทนเครื่องแสกน)
โปรแกรม sai /MGS4.0 /CS5
อาชีพ นักดนตรี /ออกแบบโลโก้/CG สไตล์การ์ตูน
ถนัด การใช้เมาส์หนู เกือบทุกรูปแบบ 55555555555+
รูปภาพ
รูปภาพ

clown

โพสต์ โดย clown »

ชื่อ :: วิป

SCREEN NAME :: clownlite

วันเกิด :: 28 / 5 / 90 ( monday )

กรุ๊ปเลือด :: B

คติประจำใจ :: ไม่ได้คิด ยังไม่มี

ความฝัน :: ผลักดันวงการการ์ตูนไทย ในรูปแบบ อนิเมชั่น 2D และ 3D

งานอดิเรก :: ทำทุกอย่างที่อยากทำ

การศึกษา :: วศ.คอม สจล

แนวงาน :: ลึกลับ วิทยาศาสตร์

อุปกรณ์ :: แค่มี ดินสอ กระดาษ ยางลบ ก็วาดได้แล้ว ฮ่าๆๆ

ผลงานยังไม่ได้อัพฮะ ช่วงนี้งานเยอะมากกก ไงก็ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เด็กใหม่ วิ๊งๆๆ >______<""

KiiraP

โพสต์ โดย KiiraP »

อรุณสวัสดิ์ =.= ผมชื่อ "ชา"
(ไม่ใช่น้ำชานะเฟ้ย ชา เป็นชื่อปลาชนิดหนึ่ง)

SCREEN NAME: ??P (KiraP)

Birth Date: 02/07/1993

ต้องบอกอะไรอีก. . .

ศึกษาที่: มหาวิทยาลัยมหิดล

การ์ตูนที่ชอบ: ดูอยู่หลายเรื่อง
ปกติชอบนั่งหา CG มากกว่า

งานอดิเรก: เยอะแยะ วาดรูปละกัน ร้องเพลงด้วย (งานพากย์ ดั๊บกากๆ) =w=

แนะนำตัวนะครับ ไม่รู้เหมือนกันว่า Active ช่วงไหน

ปกติถนัดงานเกี่ยวกับคอม เสียง + กำลังศึกษา

********ตอนนี้อยากใช้โปรแกรม PS,SAI เป็น TT^TT :cry:

ขอคำแนะนำด้วย

ลาล่ะ //เฟด

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”