กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: สวสดีค่ะ;'-';

โพสต์ โดย Choco_Minto »

toritewa เขียน:สวัสดีค่ะ
เราชื่อ - นก นะค่ะ>3

อายุ 19

ของใช้วาด ๆ : ดินสอกด และ เมาท์ปากกาแบมบูคุง โปรแกรมก็Sai /โฟโต้ชีอบแค่ปรับสี...(เราอยากใช้โฟโต้มาก แต่เมาท์ปากกาเป็นอะไรไม่รู้ค่ะ ลงไดรเวอร์ใหม่ก็แล้วบลาๆก็แล้ว เมาทืไม่ยอมรับโฟโต้)

บลาๆ - ตอนนี้วาดไปเลื่อยๆค่ะ แต่อยากจะวาดปกนิยายมาก พยายามมาตลอด /แบบ...เรื่อยๆ5555+T^T

ส่วนผลงาน - http://www.facebook.com/pages/Pius33/16 ... 786?ref=hl

ขอบคุณค่ะ <3
อ๊าาาาา ยินดีต้อนรับค่าาา >O<
คือว่าๆๆๆ ที่จริงเราเป็นแฟนเพจพี่นกมาตั้งนานแล้วล่ะ พี่วาดแล้วก็ลงสีสวยมากๆเลย
ไม่คิดเลยว่าจะมาเล่นบอร์ดเดียวกัน ดีใจจังงงง ;w;
สู้ๆต่อไปนะคะ ขอให้ได้วาดปกนิยายเยอะๆเลยค่ะ 55555
รูปภาพ

patissier24

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย patissier24 »

หวัดดีค่ะ ไม่รู้จะเล่าอะไร แนะนำตัวเลยละกัน

ชื่อ นางสาวอธิษฐาน เกตุแก้วมณี

อายุ 17 ปีกว่าๆ -..-

หัดวาดการ์ตูน เอ่อ .. ก็ ขีดๆ เขียนมาตั้งแต่เด็ก แอบดูพี่วาดบ่อยๆ เลยวาดตาม *w*

ชอบ >> อ่านหนังสือทุกประเภท แต่ประเภทแรกที่อ่านก็การ์ตูนนี่แหละ 555
ตอนนี้เรียนอยู่ ม.6 สายวิทย์ - คณิต << เข้าด้วยความไม่สมัครใจเพราะเกรดถึง

^
^
ซึ่งไม่ตรงกับสายที่อยากจะเรียน เกรดห่วยมาก 5555
จบมัธยมอยากไปเรียนต่อที่ ม. ศิลปากร คณะ มัณฑนศิลป์ ตอนนี้กำลังซุ่มฝึกวิชา Drawing อยู่ T-T

อุปกรณ์ ก็ .. ดินสอ ยางลบ และปากกา ไม้บรรทัด ทั่วๆ ไปเลย

สำหรับเมาส์ปากกา . . . <<< มีของแบบนี้ด้วยเรอะ !!! อยากได้อ่ะ TT^TT วาดที่ไรต้องแสกนลงเส้นหลักกะเส้นร่างปนกันมั่วตั้ว

PS เคยลงได้เมื่อนานมาแล้ว หลังจากคอมพัง และการบ้านท่วม ตอนนี้ความรู้ได้ละลายลงแม่น้ำบางปะกงเป็นที่เรียบร้อย = =

ถนัด >> สีไม้ สีน้ำห่วยมาก วาดได้ราวกับหมาตวัดพู่กัน -..-

งานอดิเรก อ่านหนังสือ นอน วาดรูป เล่นเกมส์ ติดเกมส์ นิสๆ -\\\\-

อยู่ปราจีนบุรี เด็กบ้านนอกโดยแท้

ความฝันเล็กๆน้อย แต่ยิ่งใหญ่ไปนิด >>> อยากวาดการ์ตูนไทยให้คนไทยรู้จัก อนิเมะย่อมๆน่ะแหละค่ะ 5555

skill ในการวาดตอนนี้ ติดขัดเรื่องสัดส่วน และมุมมอง ฉากหลังเพอร์เสปกทีฟ = =''
แนบไฟล์
547529_188887814570569_859165391_n.jpg (79.2 KiB) Viewed 24331 times

Hikaru-kun
ติดต่อ:

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย Hikaru-kun »

ชื่อ : ปรายฟ้า
ปีเกิด 7 : ก.ย 2543
บ้านช่อง : ช่อง 3 เอ๊ยย... #.ผิด อยู่ราชบุรีค่ะ
การศึกษา : มัธยมต้น
อุปกรณ์ที่ใช้ ณ ตอนนี้ : ดินสอกดหรือดินสอไม้ กับยากลม บางครั้งยาจกใช้ปากกา -w- (ไม่เคยลงสี วาดอย่างเดียว)
เริ่มสนใจการ์ตูนตั้งแต่เมื่อไหร่ : อนุบาลเลยล่ะค่ะ
เสน่ห์ที่หลงใหล :
ชอบแนวไหน : ชอบแฟนตาซี(อันดับ1 และถ้ามีความรักปนมาด้วยจะดีมาก) แนวรักใสๆ โรแมนติก บู๊ ต่อสู้ เอาเป็นว่าชอบมันทุกแนว -w-
อาชีพที่อยากเป็น : มีหลายอย่างมากกก...มากกก จึงละเว้นไว้ในฐานที่เข้าใจ (ตรงไหน?)
ความสามารถในการวาด : เอิ่ม... ถ้ามีการกำหนดเป็นเลเวล ทั้งหมด 100 เลเวล คงจะอยู่ที่เลเวล 1 เลยล่ะค่ะ (เิริ่มต้น) ต้องไปตีมอสเตอร์เก็บเวล (คนละเรื่อง)
สมาคมคนอ่าน/ดูอนิเมะและมังงะแบบแมวๆ
#.สนับสนุนและส่งเสริมการออนไลน์เนโกะ!
#.ผู้(ไม่)ลงทุนกรุณาศึกษารายละเอียด(หลัง)การทำงาน

รูปภาพ

รูปภาพ

ฐิติรัตน์ อ่อนละมูล

โพสต์ โดย ฐิติรัตน์ อ่อนละมูล »

เห็นแนะนำตัวกันก็ขอแนะนำตัวบ้างถึงแม้จะช้าไปหน่อยก็เถอะ
ชื่อ:ด.ญ.ฐิติรัตน์ อ่อนละมูล (แพร)
วันเกิด:3 ต.ค. 2542
การศึกษา:ม.2
เริ่มอ่านการ์ตูนตั้งแต่:ป.1 (ประทับใจการ์ตูนญี่ปุ่นมากกก><)
บ้านอยู่ที่:จ.ชลบุรี อ.สัตหีบ
ชอบแนวไหน:แฟนตาซี รัก
อุปกรณ์:ดินสอไม้ ดินสอกด ยางลบ ไส้ดินสอ กระดาษ มือ นิ้วมือ ...(เฮ้ยๆไปไกลแล้ว)
ถนัดวาดตา วาดอวัยวะบนใบหน้า ไม่ถนัดวาดชุด ลำตัว มือ
วาดอย่างเดียวไม่ระบายสี ไม่แรงเงา
งานอดิเรก:อ่านหนังสือ(การ์ตูน)วาดรูป แต่งนิยาย เล่นบาส
อาชีพที่ใฝ่ฝัน:นักเขียน นักกีฬา แอร์ฮอสเตรด
ความฝัน:อยากไปญี่ปุ่น อยากใช้ชีวิตอยู่ที่นั่น (แต่คงเป็นได้แค่ฝัน เงินไม่เอื้ออำนวย TTOTT)
_gangster&snow_

Minkza

โพสต์ โดย Minkza »

สวัสดีค่ะ ^____^

ชื่อ มิ้งค์ ค่ะ

หลงเสน่ห์การ์ตูนญี่ปุ่นมาตั้งแต่ ก่อนขึ้นอนุบาล 1 เลยล่ะ

และวาดการ์ตูนมาตั้งแต่ ป.1

ตอนนี้ก็ อายุ 17 ปีเเล้วค่ะ ^^

อยากจะวาดการ์ตูนขึ้นมาซักเรื่องนึง ไม่รู้ว่าจะไหวรึป่าวปัญหาคือ กลัวจะคิดเรื่องไม่ออก ต่อไม่ถูก 555

แต่ก้อจะพยายามค่ะ และปันหาอีกอย่างคือ เค้าใช้กระดาษขนาด A 4วาดใช่มั้ยคะ?????????????????????

Shorenchan

โพสต์ โดย Shorenchan »

สวัสดีค่ะ เด็กใหม่ของบอร์ดค่ะ

ชื่อ : โช ค่ะ
ปีเกิด : 5 กันยายน (มิบอกปีน้า เดี๋ยวรู้อายุหมด อิอิ)
บ้านช่อง : กทม.
การศึกษา : ป.ตรี จ้า
อุปกรณ์ที่ใช้ ณ ตอนนี้ : ดินสอ, G-Pen, ปิกม่า,สีน้ำ,อะคลีริก,Sai
เริ่มสนใจการ์ตูนตั้งแต่เมื่อไหร่ : น่าจะราวๆประถมค่ะ ได้อิทธิพลจากคุณพ่อ
ชอบแนวไหน : ได้ทุกแนวค่ะ แต่จะชอบแฟนตาซีมากกว่า
อาชีพที่อยากเป็น : เด็กๆคงตอบอยากเป็นนักเขียนการ์ตูน ตอนนี้อะไรก็ได้ที่ได้ตัง (ทำหมด สุจริตนะเออ)
ความสามารถในการวาด : อันนี้ลองประเมินแล้วก็พอใช้ค่ะ ที่เหลือคงให้คนอื่นลองตัดสินดูล่ะ งิงิ

รูปภาพ

ไอ้ปู

โพสต์ โดย ไอ้ปู »

ชื่อ ไอ้ปู คราฟฟ
เกิด 30 ตุลาคม 1992
การศึกษา มหาลัยปี4แล้วคร้า
ชอบ^..- ชอบวาดการ์ตูนมาตั้งแต่อนุบาล1 จนมาถึงปัจบันนี้(แต่ก็ยังวาดไม่เก่งเลย)
บ้านอยู่ระยอง

# พึ่งเป็นสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยนะคร้าา

ภาพประจำตัวสมาชิก
เน็ดคุง

โพสต์ โดย เน็ดคุง »

สวัสดีค้าบ ผมชื่อเน็ดคุง อยู่สมุทรปราการ
ชอบวาดรูปแนวต่อสู้พจญภัยเรื่องยาวๆๆ
สมัยเด็กติดการ์ตูนกับเกมมากเลย แต่เดี๋ยวนี้น้อยลงเยอะแต่ก็ยังชอบอยู่
จะเขียนการ์ตูนตลอดไป และกำลังคิดเนื้อเรื่องมากขึ้นๆ
เขียนตอนให้มากขึ้นๆ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆ คนครับ
อยากวาดการ์ตูนออนไลน์ เป็นแนวต่อสู้พจญภัยเรื่องยาวๆๆๆ
ฝากลิงค์เว็บของเรื่องด้วยนะค้าบ >>nedkun<<

evilfah

โพสต์ โดย evilfah »

สวัสดีค่ะ
ชื่อฟ้า
เกิด 31 สิงหาคม 2539
อยู่จังหวัด นครนายกค่ะ
เพิ่งเข้ามาใหม่ฝากตัวด้วยนะคะ

mesa00296

โพสต์ โดย mesa00296 »

ชื่อ : กีวีราเต้ (Kiwiratte) ค่า
เกิดวันที่ 24 มีนาคม 2535
ทำงาน : เป็นผู้ตรวจต้นฉบับ เเต่เเอบมาวาดรูปเล่นเองบางครั้งบางคราว
อุปกรณ์ : เมาท์ปากกา
โปรแกรม : SAI กับ PTS
ไตล์การวาด! : วาดได้หลายเเบบเลยค่ะ เเต่ชอบการ์ตูนญี่ปุ่นที่สุด

ไม่เคยเรียนวาดรูปค่า เเต่ชอบวาดรูปม๊วก วาดเล่นๆมาตลอด จนสุดท้ายเเฟนบอกให้ลองเปิดเพจดู
ขอฝากเพจด้วยนะคะ ^^
https://www.facebook.com/kiwiratte/timeline
(ปล. ถ้าชื่อเขียนผิดอย่าล้อกันน้า เฟสบุ๊คมะยอมให้เปลี่ยนอ่ะ)

rosabianca

โพสต์ โดย rosabianca »

สวัสดีครับพี่อุริ และเพื่อนๆ :D

ผมชื่อ สิบ เกิดปี 1987 ครับ
ตอนนี้อยู่เชียงใหม่
จบป.ตรีแล้ว ตอนนี้ว่างงานอยู่
ชอบเล่นเกม

เครื่องมือ - คอมฯ กระดาษ ยางลบ ดินสอ สีไม้(ชอบเป็นพิเศษ)

อยากวาดรูปการ์ตูนสวยๆครับ อยากหัดเขียนเรื่องด้วย อยากสร้างการ์ตูนในแบบของตัวเอง

ดูการ์ตูนตั้งแต่ 7-8 ขวบ เหมือนกันครับ
ชอบเซเลอร์มูน
ดราก้อนบอล
เมจิกไนท์เรย์เอิร์ธ
ซากุระมือปราบไพ่ทาโรต์
ลาคอร์ดาโดโร
บาริสต้า
ชอบการ์ตูนแนวทำอาหาร ทำเครื่องดื่ม กีฬา นักร้อง ดนตรี แฟนตาซี ประวัติศาสตร์
ชอบผลงานของคุณเท็ตสึยะ โนมุระ และคุณชิโฮะ ไซโตะ ครับ

ที่หลงใหลในการ์ตูนก็เพราะเหมือนเราได้เขียนโลกใบใหม่ของเราเอง มีอิสระ เราได้สร้างชีวิตให้ตัวละคร เราสร้างให้เขามีหัวใจ มีความรู้สึก มีบุคลิกภาพ รูปร่าง หน้าตาที่เราอยากให้เขาเป็นได้ เราสามารถสร้างความสุขให้กับผู้อ่านได้ สามารถแทรกข้อคิดดีๆในการดำรงชีวิตจริงๆได้ด้วย

อยากให้บ้านนี้เป็บบ้านที่อบอุ่น ใกล้ชิด ห่วงใย รักกันด้วยความจริงใจครับ

ซาโยนาระ ขอบคุณครับ :P

ปล. ข้างล่างนี้เป็นลายเส้นกากๆของผมเองครับ
แนบไฟล์
อันนี้ลายเส้นกากๆของผมเองครับ
อันนี้ลายเส้นกากๆของผมเองครับ
11098277_10153375688516738_2290973604132985496_n.jpg (43.57 KiB) Viewed 23163 times

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”