กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
urii

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย urii »

Yoziila~* เขียน:ยินดีต้อนรับ เบนซ์ท่านที่ 2

ไม่ใช่แล้วลุงโย

น้องเบ๊นซ์ สยมภูร์ เป็น เบ๊นซ์ 3 ค่ะ

เบ๊นซ์1. pikabenz
เบ๊นซ์2. ผู้ชายในสายฝน

ค่ะ อิอิ
รูปภาพ

manga_oil

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย manga_oil »

เบ๊นซ์ เยอะ เบ๊นซ์ แยะ แหะบอรด์เรา =D> =D> 8-[ 8-[
..
.
งั้นผมเปลี่ยนชื่อเป็น เบ๊นซ์บ้างละกัน จะได้มีถึง4 :lol: :lol:
(ล้อเล่นนะก๊าปป) :roll: :roll:
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

มึน
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

manga_oil

โพสต์ โดย manga_oil »

Yoziila~* เขียน:มึน
.. :( กำ
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

saioheeryee

โพสต์ โดย saioheeryee »

ชื่อ ปณต ครับ
21 ปี

วาดการ์ตูนเส้นฝรั่งครับ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

สวัสดีทุกคนค่ะ >w< เป็นเด็กใหม่มาได้ร่วมอาทิตย์ แต่ยังไม่ได้แนะนำตัว ขอโทษนะคะ ><

ชื่อ นิ้ง ปีเกิด 2539
อยู่ปทุมแถวรังสิตน่ะค่ะ แม่ขายรองเท้าอยู่ที่ฟิวเจอร์ ใครผ่านก็ไปอุดหนุนกันบ้างนะค้า >w<~
ศึกษาอยู่ระดับชั้น ม.2 ตอนนี้กำลังกังวลอยู่ว่าสอบปลายภาคมันจะไปรอดมั้ย OTZ
อุปกรณ์ที่ใช้ ถ้าเกิดวาดมือ ก็เป็นดินสอ ยางลบ ปากกาพิกม่า ไม่ก็ซากุระ
ถ้าเกิดวาดในคอมก็เม้าปากกากับเม้าหนูขอรับ
ปัจจุบัน กำลังเก็บเงินซื้อเครื่องแสกนเป็นอุปกรณ์อีกอย่าง =w= จะได้มั้ยนะ ฮ่าๆ

เริ่มสนใจการ์ตูนตั้งแต่ป.1 เพราะเห็นพี่อ่านก็อยากอ่านตามบ้าง ฮ่าๆๆ
แต่ถ้าเกิดเป็นวาดรูป อันนี้ตั้งแต่อนุบาลแล้ว จำได้ว่าเมื่อก่อนวาดตายาวไปจนถึงแก้มแน่ะ ฮ่าๆๆ
อ่านได้หลายแนว แต่ไม่ชอบพวกเลือดสาด ทำนองว่ามีไส้ทะลุออกมา อย่างนี้ไม่อาว~

แค่นี้แหล่ะค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ ><

คอนเน่

โพสต์ โดย คอนเน่ »

สวัสดีค่าทุกคน!!!

ชื่อ เตย ตอนนี้อายุ 18 แล้ว
เรียน คณะวารสารฯ ม.ธรรมศาสตร์ ปี 1 ค่า - -> ซึ่งไม่เกี่ยวอะไรกับวาดรูปเลย = =
อุปกรณ์..ก้อไม่มีไรมาก ถ้าวาดมือมีแค่ ดินสอ ยางลบ หมึกซึม กระดาษ A4 ไม่ก้อ สมุด sketch ภาพ
แต่ถ้าในคอม ก้อใช้สแกนเอา แล้วไปลงสีใน photoshop (เพราะไม่มีเม้าส์ปากกา T^T)

ชอบวาดรูปตั้งแต่เด็กๆแล้ว (แต่ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไร) ชอบเพราะเห็นพี่อ่านการ์ตูน เลยลองอ่านบ้าง
พอเห็นแล้วก้อชอบ - -> เลยฝึกวาดการ์ตูนมาเรื่อยๆ ^^

ยังไงก้อขอฝากตัวด้วยน๊าทุกคน

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ยินทีตอนรับ คับ ~

ผมขอแนะนำตัวบ้างดีกว่า

ผม Jack เรียกสั้นๆว่า Jack เรียกพอประมาณว่า Jack ทักทายกันก็ Jack เจอกันก็ Jack

อายุ 18 ปี หนัก 52 กิโล สูง 183 เซน เข้าชกมาแล้ว ( ไม่มีๆๆ ) ... !!!

อยู่บอร์ดนี้มาเป็นเวลาไม่นานท่าไหร่ สนใจวาดการ์ตูนและฝันอยากเอามันเป็นอาชีพ

ฝีมือไม่ค่อยมี พยามหาความรู้ใส่ตัว เรื่องขยันไม่ต้องพูดถึง % มันน้อย ~!!!

ฝากตัวด้วยคับ แต๊ง ๆ ~ ยกที่ 1 ( ย๊ากกก )
รูปภาพ

yoru

โพสต์ โดย yoru »

ชื่อ Yoru

เพศ หญิงนะคะ อย่าเข้าใจผิดเป็น โยรุในshugo chara

อยู่ :: สมุทรปราการ

เกิดที่โรงพยาบาล :: หัวเฉียว ในกรุงเทพ

วาดรูปตอน :: อ.1ห่วยมาก(อ.1ใครเค้าวาดเทพกันบ้าง)วาดดีตอน ป.4 ตอนนี้ป.5

โรงเรียน :: เซนต์โยเซฟทิพวัล

การ์ตูนที่ชอบ :: เอ่อ มันเยอะมาก

วันเกิด :: 21 ก.ค. 2542 (11ปี)

ราศี :: กรกฎ

กรุ๊ปเลือด :: B

คติประจำใจ :: หัวใจแห่งปาฎิหาริย์จะเกิดขึ้นได้ถ้าเราเชื่อในตัวเอง

ความฝัน :: ไม่รู้สิแต่ต้องให้เราและครอบครัวอยู่รอด

งานอดิเรก :: วาดรูป ร้องเพลง ฟังเพลง อ่านการ์ตูน-นิยาย ดูการ์ตูน เล่นเกมส์ เล่นคอม พับดาว-*-

การศึกษา :: ป.5จะป.6แล้ว

การวาดภาพ :: วาดผู้ชายแล้วหน้าหวาน

อุปกรณ์ :: ดินสอ ยางลบ กระดาษ ปากกาตัดเส้น ยี่ห้อก็หยิบอันไหนได้ก็ใช้อันนั้น
Need not to know.

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

โห มีคนมาแนะนำตัวเพียบเลย ยินดีต้อนรับนะคะ

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

สวัสดีค่ะ
ชื่อ nut_ty
อายุ 19
ที่อยู่ กทม.
งานอดิเลก อ่านหนังสอการ์ตูน ดูหน้ง
เพิ่งจะเป็นสมาชิกค่ะ
เป็นพวกโลเทคไม่เก่งด้านคอมเท่าไร :wink:
รูปภาพ

6sense

โพสต์ โดย 6sense »

สวีดัส (สวัสดี)

ชื่อ บอย
อายุ18

แนะนำตัว แค่นี้ละครับ

พอดี พูดไม่่ค่อยเก่ง (แ่ต่รักหมดใจ) :D

haruhichan
ติดต่อ:

โพสต์ โดย haruhichan »

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวนะคะ

ชื่อ ภาพพิมพ์ ค่ะ ที่รร.ก็โดนฉายาแปลกๆเช่น คนบ้าการ์ตูน หรืออะไรจำพวกนี้นะคะ
อายุ 12 เรียนที่สาธิตเกษตร
อยู่ นนทบุรีค่วาดการ์ตูนเป็นตั้งแต่เด็กๆ เลียนแบบมาจากการ์ตูนในทีวี วาดสวยๆก็ตอนป.4 เคยวาดเป็นเรื่องสั้นในสมุดตัวเอง
หรือหลังกระดาษข้อสอบก็วาดเล่นไปเรื่อย ในห้องจะจับกลุ่มโอตาคุไว้ค่ะ หนูก็อยู่ด้วย

แนวการ์ตูนที่ชอบก็พวกพลังจิต เวทย์มนต์ คำสาป จำพวกนี้ อื่นๆก็อ่านค่ะ แล้วก็ดูพวกที่ทำเป็นอนิเมด้วยเช่น สาวใสหัวใจเกินร้อย (แนวเด็กๆอ่ะนะ)

pmtommyza10

โพสต์ โดย pmtommyza10 »

หวัดดีคับบบบ เด็กใหม่คับๆ
พอดีชอบวาดรูปคับ เห็นเว็บเลยสมัครเลย 555+

ชื่อ : ทอมมี่ (ธัมมี่)
เริ่มวาด : เริ่มวาดรูปตอนป.5 เพราะเห็นพี่วาด สวยมากกก เลยอยากวาดได้มั้ง
อุปกรณ์ : กระดานวาดรูป คอม สแกนเนอร์ 4*5 ดินสอไม้ ดินสอกด ยางลบ
โปรแกรม : PaintTool SAI ,Corel Painter 11 กับ Photoshop CS5 ครับบบ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”