น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

boomlampang

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย boomlampang »

นี้อีกคนที่งานสดใสมากมาย

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Yoziila~* »

นอกเรื่องนิดนึง
ให้ทายว่าของในรูปนี้คืออะไร??
รูปภาพ
คงคิดว่าเป็นยางลบกันล่ะสิ
แต่ว่าผิดค้าบ ที่จริงมันคือดินน้ำมันที่ปั้นเป็นรูปยางลบ!!
เราเอาไว้แกล้งเพื่อนที่โรงเรียนน่ะ มีคนโดนหลอกเยอะมากๆเลยอ่ะ 555
วิธีแกล้งก็คือ รอเวลาที่เพื่อนเผลอแล้วก็เอายางลบเพื่อนไปซ่อน แล้วก็เอายางลบปลอมไปวางแทน
จากนั้นก็รอๆๆๆ แล้วเตรียมหัวเราะอย่างสะใจตอนที่เพื่อนหยิบยางลบปลอมไปลบ 555 (รู้สึกว่าตัวเองชั่วร้ายจัง)
ลองเอาไปเล่นกันดูได้นะ ^^
เห้ยนี่มัน.... PCP นี่นา อาชญากรรมเหนือชั้น
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ว้าววว ภาพหน้าปกน่ารักมากกก สวยๆ >w<
อ่านบาคุแมนมากไปเปล่าคะพี่ ๕๕

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

อาญชญากรรมเหนือชั้น!!!! (+ [ ] +) (เหนือชั้นจริงๆ)
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

เหอะ =D>

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

ฮ่าๆๆ ผมก็ชอบแกล้งเพื่อนแบบนี้เหมือนกันครับ แต่ว่าบางครั้งผมก็เผลอใช้ผิดเอง 555 //ซื่อบื่อจริงๆเรานี้ ^^
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

เหมือนมาก -..-

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

boomlampang เขียน:นี้อีกคนที่งานสดใสมากมาย
ขอบคุณค่า ><
Yoziila~* เขียน:เห้ยนี่มัน.... PCP นี่นา อาชญากรรมเหนือชั้น
555 บาคุมังๆ
ulgenfalcon99 เขียน:ว้าววว ภาพหน้าปกน่ารักมากกก สวยๆ >w<
อ่านบาคุแมนมากไปเปล่าคะพี่ ๕๕
ขอบใจจ้า ><
เราป่าวเลียนแบบPCPนะ
ว่าแต่นิ้งมีมาสคอตของตัวเองรึป่าว??
ตอนนี้เรามีแพลนจะวาดรูปรูปนึงอยู่
อยากวาดนิ้งด้วยอ่ะ แต่ไม่รุว่านิ้งใช้มาสคอตอะไรอ่ะ
ถ้ามีมาสคอตก็ช่วยบอกด้วยน้าา
แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรจ้ะ ^^
Croissant เขียน:อาญชญากรรมเหนือชั้น!!!! (+ [ ] +) (เหนือชั้นจริงๆ)
แหะๆ ที่จริงเราไม่ค่อยชอบแกล้งคนอื่นแบบนี้หรอก
ส่วนใหญ่จะโดนคนอื่นแกล้งมากกว่า (ขนาดเด็กประถมยังแกล้งเค้าเยย T^T)
นานๆทีก็ต้องมีเอาคืนกันมั่ง 555 ^^
DiamOnd_S เขียน:เหอะ =D>
"เหอะ" นี่หมายความว่าไงหรอ??? ^^
Devil Flame เขียน:ฮ่าๆๆ ผมก็ชอบแกล้งเพื่อนแบบนี้เหมือนกันครับ แต่ว่าบางครั้งผมก็เผลอใช้ผิดเอง 555 //ซื่อบื่อจริงๆเรานี้ ^^
ที่จริงเราก็เกือบๆจะเผลอใช้ผิดแล้วเหมือนกันล่ะ 555
boomlampang เขียน:เหมือนมาก -..-
555 เหมือนใช่มั้ยล่าาา~
รูปภาพ

มาสคอตของตัวเองยังไม่มี มีแต่ออริหรือก็คือลูกของน้องเองค่ะ ๕๕
ถ้าจะเอาลูกของน้องไปก็เอาเจ้าอาตี๋เล็กหรือปุ๊กลุก หรือจะเรียกว่าพลุ้ยก็เอาไปได้เลยค่ะ แม่มันไม่หวง =.= แต่อย่าด่าอ้วนนะ ไม่งั้นมีโกรธ ๕๕๕

Choco_Minto

ulgenfalcon99 เขียน:มาสคอตของตัวเองยังไม่มี มีแต่ออริหรือก็คือลูกของน้องเองค่ะ ๕๕
ถ้าจะเอาลูกของน้องไปก็เอาเจ้าอาตี๋เล็กหรือปุ๊กลุก หรือจะเรียกว่าพลุ้ยก็เอาไปได้เลยค่ะ แม่มันไม่หวง =.= แต่อย่าด่าอ้วนนะ ไม่งั้นมีโกรธ ๕๕๕
อ๋อๆ น้องปุ๊กลุกที่ลงบอร์ดกิจกรรมสินะ ^^
รูปภาพ

ใช่แล้วค่า แต่มันไม่ไม่ใช่มาสคอตอ่ะ มันเป็นออริ พี่จะเอามั้ยคะ หรือรอน้องวาดมาสคอตก่อนดี ๕๕

Choco_Minto

ulgenfalcon99 เขียน:ใช่แล้วค่า แต่มันไม่ไม่ใช่มาสคอตอ่ะ มันเป็นออริ พี่จะเอามั้ยคะ หรือรอน้องวาดมาสคอตก่อนดี ๕๕
ไม่เป็นไรจ้า เอาน้องปุ๊กลุกนี่ล่ะ ^^
ที่จริงเราวาดเสร็จแล้วล่ะ แต่ต้องรอวันจันทร์ให้เพื่อนเอาไปสแกนให้ก่อนน่ะ (บ้านเค้าไม่มีเครื่องสแกน T^T)
รูปภาพ

พอดีเค้าเพิ่งคิดมาสอตเสร็จเมื่อวานเลย ๕๕๕ ไม่เป็นไร จะรอชมทุกๆ คนโดยเฉพาะปุ๊กลุกเค้านะ :oops:

Choco_Minto

ulgenfalcon99 เขียน:พอดีเค้าเพิ่งคิดมาสอตเสร็จเมื่อวานเลย ๕๕๕ ไม่เป็นไร จะรอชมทุกๆ คนโดยเฉพาะปุ๊กลุกเค้านะ :oops:
อยากเห็นมาสคอตน้องนิ้งจัง
เอามาโชว์ตัวหน่อยสิจ๊ะ ^^
ปล. เค้าฝากเพื่อนสแกนรูปให้แล้ว แตบ้านเพื่อนเข้าเน็ตไม่ได้เลยส่งรูปมาทางเมล์มาไม่ได้อ่า TAT
รูปภาพ

นี่ค่ะมาสคอตน้อง อิอิ
รูปภาพ

โห เสียดายจัง พี่ให้เพื่อนใส่แฟชไดฟ์มาเลย อยากเห็น ๕๕๕

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”