น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
ต้นอ่อน

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ลองเล่นไปเรื่อยๆนะคะ มีเครื่องมือเจ๋งๆอยู่เพียบเลยล่ะค่ะ

<<<< =_____=lll อยากจะแนะนำวิธีทำให้เส้นคมๆ เทคนิคการลงสี บราๆ แต่ไม่ค่อยได้ใช้PS เลยพูดอะไรมากไม่ได้ ฮา
(แถมตัวเองก็ไม่เคยศึกษาอะไรพวกนี้จริงจังอีกต่างหาก llorz)

แต่จำได้ว่ามันมีเครื่องมือคล้ายๆหยดน้ำ หรือนิ้วถูๆอยู่นะ มันเอาไว้เกลี่ยสี สีจะได้ไม่โดดมาก

ulgenfalcon99

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ลองเล่นไปเรื่อยๆ ค่ะ ^w^

azusalovemio

โพสต์ โดย azusalovemio »

กะ เก่งโคตรรรร เอื๊อออออกกกกกกก

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

มันไม่ใหม่ลแล้วนะ น้องสาว เปลี่ยน เป็น น้องเก่าได้แล้ว ;D

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

nokfinyuni เขียน:น่ารัก มากเลยค่ะ >____________<
ลงสีสดใสมากเลย ชอบมากค่ะ ฝึกการลงสีต่อไปนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอบใจจ้าาาา จะสู้ต่อไป 555
ต้นอ่อน เขียน:ลองเล่นไปเรื่อยๆนะคะ มีเครื่องมือเจ๋งๆอยู่เพียบเลยล่ะค่ะ

<<<< =_____=lll อยากจะแนะนำวิธีทำให้เส้นคมๆ เทคนิคการลงสี บราๆ แต่ไม่ค่อยได้ใช้PS เลยพูดอะไรมากไม่ได้ ฮา
(แถมตัวเองก็ไม่เคยศึกษาอะไรพวกนี้จริงจังอีกต่างหาก llorz)

แต่จำได้ว่ามันมีเครื่องมือคล้ายๆหยดน้ำ หรือนิ้วถูๆอยู่นะ มันเอาไว้เกลี่ยสี สีจะได้ไม่โดดมาก
จะลองฝึกดูค่ะ ขอบคุณที่แนะนำนะคะ
ulgenfalcon99 เขียน:ลองเล่นไปเรื่อยๆ ค่ะ ^w^
อ่ะจ้าาาา ถ้ามีเวลานะ
azusalovemio เขียน:กะ เก่งโคตรรรร เอื๊อออออกกกกกกก
แหะๆ ขอบคุณค่ะ ยังไม่เก่งขนาดนั้นหรอกค่ะ
DiamOnd_S เขียน:มันไม่ใหม่ลแล้วนะ น้องสาว เปลี่ยน เป็น น้องเก่าได้แล้ว ;D
หมายถึงชื่อกระทู้หรอ??
ก็คิดจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน แต่ไม่รุเปลี่ยนยังไง เหอๆ =^=;
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:21/0

มาอัพงานมั่ง รู้สึกว่าไม่ได้อัพนานมากกก (ตั้งแต่เริ่มเล่นเฟส =_=;)

อันนี้เป็นรูปก่อนหน้านี้ฉบับเกลี่ยสีแล้ว ยังต้องฝึกอีกมากนะเนี่ย - -
รูปภาพ
รูปนี้วาดจากเรื่องที่แต่งขึ้นเพื่อใช้แสดงละครที่รร.ค่ะ
รูปภาพ
ต่อไปก็มิคุๆๆๆๆๆๆ ><
รูปภาพ
ส่วนรูปนี้เป็นการฝึกใช้พู่กันจุ่มหมึกวาดเป็นครั้งแรกค่ะ เป็นการบ้านวิชาศิลปะ
แบบว่ามือสั่นมากๆๆๆๆๆ T^T
รูปภาพ
ฝากติชมกันด้วยนะคะ ^^
รูปภาพ

ยังไม่ได้เม้นมิคุกับงานส่งอ. ๕๕
มิคุแอ๊บแบ๊ว น่ารักอ่ะครุคริ ๕๕
ส่วนงานส่ง ไม่รู้เรื่องหมึกเพราะไม่เคยใช้ ๕๕ แต่ชอบอ่ะ น้องว่าสวยเลยทีเดียวนะ ภาพล้อเลียนด้วย ไปเป็นนักเขียนในหนังสือพิมพ์ท่าจะรุ่งนะคุณพี่ ๕๕ //โดนถีบ

Choco_Minto

ขอบใจจ้า ><
ภาพล้อเลียนวาดยากมากอ่ะ ถ้าไม่มีแบบคงเละกว่านี้ 5555
รูปภาพ

น้องเป็นคนไม่ชอบวาดดรออิ้งอ่ะ พอเห็นเลยนับถือ เพราะมันวาดยากมาก ๕๕

wil_onri

โพสต์ โดย wil_onri »

ภาพน่ารักดีครับ ชอบตรงใบหน้าสื่ออารมดี :D :D
รูปภาพ

Choco_Minto

wil_onri เขียน:ภาพน่ารักดีครับ ชอบตรงใบหน้าสื่ออารมดี :D :D
ขอบคุณค่าาาา >w<
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:31/0

ช่วงนี้ไม่ว่างเลย ไม่ค่อยได้วาดรูปอ่ะ - -;
เลยขอลงรูปเก่าๆมั่งนะคะ แฮ่ๆ ^^
ภาพนี้เป็นพระเอกนางเอกของการ์ตูนที่วาดเมื่อตอนม.2ค่ะ
ชื่อเรื่อง Chibi Prince
รูปภาพ
ต่อไปก็เป็นพระเอกนางเอกของการ์ตูนที่วาดเมื่อตอนม.3ล่ะ
ชื่อเรื่อง Yakuza Brother!!
รูปภาพ
ส่วนภาพนี้ก็วาดประกอบฟิกที่เพื่อนแต่งค่ะ
ที่เคยลงไปแล้วเมื่อตอนแรกๆเลยนั่นล่ะค่ะ
อาจจะดูแปลกๆไปบ้างเพราะเราไม่ค่อยรู้เรื่องyเท่าไหร่ 5555
รูปภาพ

ส่วนอันนี้วาดลงบอร์ดกิจกรรมงานวัดค่ะ ^w^
รูปภาพ
ยังไงก็ติชมกันได้นะคะ >.<
รูปภาพ

11pm

โพสต์ โดย 11pm »

วาดได้น่ารักมากเลย minto-chan :)

Choco_Minto

11pm เขียน:วาดได้น่ารักมากเลย minto-chan :)
ขอบคุณมากค่ะ >///<
เข้ามาดูจริงๆด้วยแฮะ
เรียกเราว่ามิ้นท์ก็ได้นะ ^^
รูปภาพ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

2 รูปแรกนี้มัน.... กินเด็ก ชัด!!! ชัด!!!
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”