ชวนอ่านการ์ตูนที่ทำเองแบบลงคอม ครั้งเเรก!!

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
O-neko

ชวนอ่านการ์ตูนที่ทำเองแบบลงคอม ครั้งเเรก!!

โพสต์ โดย O-neko »

สวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะคะ ดิฉัน O-neko (นามปากกา) ช่วงที่อยู่บ้านว่างๆ ได้ลองแต่งการ์ตูนเรื่อง Memories of god ความทรงจำที่หวนคืน เป็นการ์ตูนแนวแฟนตาซี โรแมนติก ดราม่า มาจากตำนานเทพกรีกค่ะ ซึ่งไม่เคยเขียนแนวนี้มาก่อนเลยค่ะ ปกติจะทำแต่แนว School รักใสๆ ดิฉันวาดการ์ตูนมาตั้งแต่อายุ 6 ขวบ จนตอนนี้ก็....5555 แก่ตามวัยค่ะ ปกติชอบการ์ตูนของบงกชอยู่แล้ว ลายเส้นเราเป็นการ์ตูนตาโตๆ หวานๆ ออกเเนวการ์ตูนสมัยยุค 90 เป็นยุคเก่าหน่อยๆ แต่ผสมผสานลายเส้นสมัยใหม่เข้าไปด้วยนิดนึง แต่ยังคงเป็นลายเส้นเอกลักษณ์ของตัวเองค่ะ ผลงานชิ้นนี้เป็นเพียงแค่การฝึกวาดเเละพัฒนาตัวเองค่ะ ไม่มีการหาผลประโยชน์ในเชิงพาณิชย์แต่อย่างใด
ยังไงก็ฝากผลงานชิ้นนี้ด้วยนะคะ หากใครสนใจอยากอ่านก็เข้าไปดูได้นะคะ สามารถอ่านได้ที่แคนวาสของ Webtoon ค่ะ ยินดีต้อนรับนักอ่านทุกคนเลยค่ะ สามารถคอมเม้นให้กำลังใจ หรือจะให้คำแนะนำอะไรก็ได้ค่ะ แต่ขอคำสุภาพหน่อยนะคะ เราขี้น้อยใจ 5555

ปล.1 ดิฉันไม่ได้ลงให้อ่านประจำนะค่ะ หากมีเวลาว่างจริงๆ ก็จะหาเวลาทำเเละลงให้อ่านค่ะ

ปล.2 มีภาพประกอบให้ดู แค่เฉพาะตัวละครหลักๆ ค่ะ ส่วนตัวละครอื่นๆ ติดตามอ่านได้ที่ Webtoon ค่ะ ^ ^
แนบไฟล์
หน้าปกเว็ป Webtoon
หน้าปกเว็ป Webtoon
หน้าปกเว็ป.JPG (122.05 KiB) Viewed 4964 times
หน้าปก
หน้าปก
หน้าปก.jpg (229.52 KiB) Viewed 4964 times
เทพฮาเดส (ตัวเอก 1)
เทพฮาเดส (ตัวเอก 1)
ฮาเดส.jpg (176.19 KiB) Viewed 4964 times
เทพเฮลิออส (ตัวเอก 2)
เทพเฮลิออส (ตัวเอก 2)
เฮลิออส.jpg (213.99 KiB) Viewed 4964 times
คู่จิ้น เฮลิ x เพอร์ซี
คู่จิ้น เฮลิ x เพอร์ซี
ภาพที่ 1.jpg (200.93 KiB) Viewed 4964 times
คู่จิ้น ฮาเดส x เพอร์ซี
คู่จิ้น ฮาเดส x เพอร์ซี
ภาพที่ 2.jpg (185.58 KiB) Viewed 4964 times

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”