The Rose สงครามรักกุหลาบสีเลือด3

ถ้าเพื่อนๆ มีเรื่องที่น่าสนใจและต้องการแบ่งปันเนื้อหา หรือร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการเป็นนักเขียนมืออาชีพ

Moderator: Gals, B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
oyamaki-ryo

The Rose สงครามรักกุหลาบสีเลือด3

โพสต์ โดย oyamaki-ryo »

แม่น้ำจะไหลสู่ทะเลเสมอ เว้นเสียแต่มันจะแห้งเหือดไปเสียก่อน
วันนี้ก็เช่นกัน สายน้ำยังคงไหลเวียนไป มีเพียงร่างหนึ่งที่ไหลตามน้ำมาด้วย
?ท่านจงมีชีวิต เพื่ออานาจักรของเรา?
คำพูดนี้ยังคงวนเวียนอยู่ในหัวของเขา
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
?ท่านพ่อไหนละไอติม?
เอริน่าโวยวายยกใหญ่
ก็พ่อเล่นเดินช๊อปให้ลูกสาวคนสวยถือของให้ แล้วไหนละไอติม?? เดียวก็แวะร้านนู้นทีร้านนี้ทีไม่มีวี่แววของไอศกรีมที่เคยสัญญาไว้เลย

ตกลงนี้ข้าถูกหลอกใช้ใช่ไหมเนี้ย???
?เอริน่าใจเย็นๆสิ พ่อกำลังซื้อของเข้าร้านของเราอยู่นะ?
ของเราเหรอ???
ก็พ่อเล่นแต่พวกเสื้อผ้าแล้วก็รองเท้าทั้งนั้น นี้นะเหรอของที่จะเอาไว้ขายในร้าน
?อะ!!!เราไปแวะร้านขายดาบทางนู้นดีไหมเอริน่า?
พ่อตัวดีหันมาทำตาหวานใส่ลูกสาวแต่ก็ต้องชงักกับสายตาของลูกสาวคนสวยที่ยืนจิกคุณพ่ออยู่
?ไม่ ตกลงพ่อให้หนูมาถือของให้ใช่ไหมเนี้ย?
เอริน่าโวยวายใส่พ่อเล่นเอาพ่ออุดหูกับเสียงที่ดังของลูกสาว(เวลาโมโห)แทบไม่ทัน
?เอริน่า เบาๆสิ คนอื่นเค้ามองนะ?
?แล้วไงละ?
เธอตะหวาดยกใหญ่
?พ่อนะพ่อ โกหกหนูอีกแล้วนะ?
?มะ ไม่ได้โกหกนะ พ่อแค่มาเดินซื้อของก่อน ส่วนไอติมของลูก..?
?ไม่ต้องมาพูดเลย?
เจ้าหล่อนตะหวาอีกครั้ง
?อะจ๋า...ไปเดียวนี้ละจ้า?
พ่อเดินบนวิ่งไปที่ร้านไอติมที่ใกล้ที่สุด ก็ คุณลูกสาวเค้าโมโหแล้วนี่นา

?ยินดีต้อนรับค่ะ ขออภัยด้วยนะค่ะร้านของเราที่นั่งเต็มหมดทุกที่แล้วค่ะ?
วันนี้ร้านไอศกรีมมีลูกค้ามานั่งทานไอศกรีมมากกว่าทุกวัน เอริน่าหันไปหาพ่อพร้อมสายตาที่โมโหหนักกว่าเดิม
วันนี้มันวันซวยอะไรของข้ากันละเนี้ย!!!
?ข้าว่าคุณลูกค้าสั่งกลับบ้านดีไหมค่ะ ไอศกรีมร้านเราละลายยากนะค่ะคุณหนู?
?ก็ดี?
เอริน่าลดความโมโหลงไปได้นิดหน่อย
?ที่นี้มีบริการส่งถึงบ้านด้วยนะค่ะเป็นเซอร์วิทของร้านเราด้วย?
?งั้นดีเลย เอารสอะไรดีน้า...?
เอริน่าดูอารมณ์ดีขึ้นทันตา
?งั้น...เอาทุกรสที่มีอยู่ในร้านนี้เลย แล้วส่งให้ถึงบ้านขาด้วยละ?
?ห๊า...?
พ่อทำหน้าเหวอ ก็เล่นสั่งมันทุกรสแบบนี้กระเป๋าตังของพ่อก็แฟ๊บกันพอดี
?ยินดีเลนค่ะ แล้วจะให้คิดเงินที่ไหนเหรอค่ะ?
?ที่คนนี้เลยค่ะ?
?ห๊า...?
เอริน่าส่งสายตาหวานๆปที่พ่อผู้ใจดีของเธอ
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
กระเป๋าตังข้า ......
?ฮ่า.....ดีจังเลย อย่างงี้ก็กินไอติมเยอะๆแล้วนะสิ?
?เล่นเอาหมดตัวเลย?
?ห๊า...ว่าไงนะ?
ขนาดพูดเบาๆหูจิ้งจอกขอเอริน่าก็ยังได้ยิน
?อย่างน้อยก็ยังถูกกว่าราคาของที่พ่อซื้อมารวมๆกันซะอีกนะ?
เอริน่าพูดอย่างภูมิใจ
มันก็พอๆกันทั้งพ่อทั้งลูกนั้นแหละ
?เฮ้อ...?
นึกถึงเงินในกระเป๋าก็เศร้าแล้ว ยังมาโดนถากถางอีก
?แล้วพ่อจะไปที่ไหนต่ออีกไหมเนี้ย?
?พ่อจะไปที่ร้านขายอาวุธซะหน่อยนะ?
?หืม???
เสียงครางเป็นเชิงถามว่า
ก็ร้านเราเป็นร้านขายของเวทย์มนแล้วไปร้านขายอาวุธทำไมกัน หรือว่าพ่อคิดจะซื้อดาบมาป้องกันตัวเองเพราะรู้สึกผิดที่ทำให้ลูกสาวคนสวยต้องเปลืองแรงไล่โจรอยู่บ่อยๆกัน
?พ่อกำลังคิดว่าร้านของเราน่าจะรับอาวุธมาขายบ้าง จะได้ครบวงจรไง เป็นกลยุทธ์การขายของร้าน?
ที่แท้ก็จะไปรับของเขามาเรียกลูกค้าร้านเรา พ่อนี้หัวหมอจริงๆเลย แต่คงไม่แปลกที่พ่อจะคิดแบบนี้
ช่วงนี้ร้านตรงข้ามแย่งลูกค้าของเราไปหมด
?ถ้าพ่อรับอาวุธมาขายเดียวร้านตรงข้ามก็เอามาขายแข่งกับพ่ออยู่ดีละน่า?
ท่าทางเบื่อหน่ายของลูกสาวทำให้ผู้เป็นพ่อคิดขึ้นมาได้
เอ่อ ก็จริงนะ อะ!!!มีอยู่ที่หนึ่ง
?เอริน่าไปกับพ่อแหน่อยสิลูก?
?ไปไหนเหรอพ่อ?
?ไปร้านขายอาวุธของเพื่อนพ่อกัน?
พ่อหันมายิ้มอย่างมีความหวัง
?แล้วร้านของเพื่อนพ่ออยู่ที่ไหนละ?
?พ่อก็ไม่ได้ไปมานานแล้วนะ แต่คิดว่าคงจำทางได้บ้าง?
พอหันไปยิ้มแห้งๆให้ลูกสาวที่ทำบรรยากาศไม่น่าไว้ใจอยู่ข้างๆ
พ่อก็เป็นซะอย่างนี้ละ ทำอะไรไม่เคยรอบคอบเลย ชอบทำตัวเหมือนเด็ก
?เฮ้อ...ก็ได้ๆ แล้วอย่าพาลูกหลงทางละพ่อ?
?แน่นอนลูกรัก?
ซะที่ไหนละ
ขืนบอกว่าจำทางไม่ได้ก็ปมีหวังโดนลากกับบ้านแน่
?จะไปได้หรือยังพ่อ ยื่นทำหน้าตายอยู่ได้ ถ้าไม่ไปหนูจะกลับแล้วนะ?
?เฮ้ย!!!รอก่อน ไปแล้วๆไปตอนนี้เลย?
พ่อเดินนำลูกสาวอย่างกระวนกระวาย
ไม่ได้ร้านนั้นตั้งนานไม่รู้ทางที่เราไปจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง
?เพื่อนพ่อคนนั้นเค้าเป็นใครเหรอ?
?มันเป็นช่างตีเหล็ก เมื่อก่อนบ้านมันเคยอยู่ตรงข้ามบ้านเรา แล้วมันก็ขายบ้านไปแต่งงานอยู่ที่แม่น้ำทางเหนือ?
?แม่น้ำทางเหนือ???
เมืองท่าคาเทียมีแม่น้ำอยู่มากมายแต่แม่น้ำทางเหนือก็มีอยู่สายเดียวและเป็นแม่น้ำแห่งเดียวที่ไหลมาจากอาณาจักรราเมนเซียสู่อาณาจักรมิลเรียน
สาวน้อยปั้นหน้าประหลาดใจ เธอไม่ได้ไปที่นั้นมานานมากแล้วตั่งแต่แม่ของเธอจากไป
?ไปได้แล้วเอริน่า?
?อื่ม?
เอริน่าเดินตามพ่ออย่างช้าๆ บรรยากาศที่เต็มไปด้วยต้นไม้หนาทึบ และแม่น้ำที่ไหลเชี่ยวเธอกับพ่อเดินสวนทางน้ำขึ้นไป เธอมองสายน้ำนั้นอย่างพิจารณา
ถ้ามีคนตกลงไปมีหวังคงไหลลงทะเลแน่ๆ

ทันใดนั้นเองเอริน่าก็สังเกตเห็นอะไรบางอย่า
สีดำๆ ไหลมาตามน้ำด้วย กิ่งไม้ละมั้ง
เอริน่าเดินตามพ่อไปเรื่อยๆจนวัตถุนั้นไหลตามน้ำมาใกล้
ทำไมกิ่งไม้มันถึงได้กิ่งใหญ่จัง รูปร่างมันคล้ายๆ.... คน!!!
?พ่อๆ?
เอริน่าตะโกนเรียน
?มีคนไหลตามน้ำมา พ่อ ดูสิ?
?ไหนๆ?
พ่อรีบวิ่งมาดูเมื่อได้ยินเสียงลูกสาวร้อนเรียน
?เอริน่าไปหาไม้มาเร็ว?
?ได้ค่ะพ่อ?
เอริน่าคว้าไม้ที่ยาวและแข็งแรงพอมาให้พ่อ
?เอามาเร็วก่อนที่เขาจะลอยไปไกลกว่านี้?
พ่อเอาไม้เกี่ยวตัวเขาคนนั้นเอาไว้แล้วลากตัวขึ้นมาบนฝั่ง
?เขาตายหรือยังนะพ่อ?
พ่อเอามือกดหน้าอกเขาเพื่อไล่น้ำออกแล้วเขาคนนั้นก็สำลักน้ำ
?เอ๊ก เอ๊ก!!?
?อะ!!! ยังไม่ตายนี่นา?
เอริน่าทำสีหน้าดีใจ
?ที่นี้ที่ไหน???
เสียงพูดแทบเป็นเสียงครางเขาคนนั้นรู้สึกตัวแล้ว
?ห๊า..?
เอริน่าหันไปหาพ่อ
?เจ้าไม่รู้จักที่นี่เหรอ?
?ข้าไม่รู้?
เขาหอบหายใจแรงๆ
?ที่นี่คือเมืองท่าคาเทีย ในสังกัตอาณาจักรมิลเรียน?
?มิลเรียน?
เขาทำหน้าตาเหมือนคนไร้สติ คงเป็นเพราะหมดแรงที่โดนน้ำพัดมา
?แบบนี้ไม่ได้เรื่องแน่ เอริน่าช่วยพ่อหอบเขากลับบ้านก่อนดีกว่า จะได้ไปรักษาตัวก่อน?
?แล้วร้านของเพื่อนพ่อละ?
?เอาไว้ว่างๆเราค่อยไปกันก็ได้ ช่วยคนก่อนดีกว่านะลูก?
?ก็ได้ๆ?
เอริน่าหอบเอาร่างที่เปียกปอนนั้นกลับบ้าน
เขาเป็นใครกันนะ แล้วทำไมถึงไหลตามน้ำมาแบบนั้น แต่ก็ช่างเถอะ รอให้เขารักษาตัวแล้วค่อยถามก็ได้

ajinkazuya_love

โพสต์ โดย ajinkazuya_love »

อยากให้พรรณนามากก่วานี้อ่ะ
สนุกมากเลยน้า
ถ้าเกิดว่าทำให้มันเด่นชัดมากขึ้น :P
akazuya

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักเขียนมืออาชีพ)”