สอบถามเรื่องต้นฉบับ

ถ้าเพื่อนๆ มีเรื่องที่น่าสนใจและต้องการแบ่งปันเนื้อหา หรือร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการเป็นนักเขียนมืออาชีพ

Moderator: Gals, B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Sumeraki Kanata

สอบถามเรื่องต้นฉบับ

โพสต์ โดย Sumeraki Kanata »

คืออยากจะทราบว่ายังเปิดรับต้นฉบับอยู่มั้ยคะ? ถ้ารับอยู่เป็นชxญแนวรักโรแมนติกรึเปล่า เพิ่งเริ่มหัดแต่งและเคยลงเว็บไปแล้วแต่คนละเรื่องกัน

ช่วยตอบด้วยนะคะ

Gals

Re: สอบถามเรื่องต้นฉบับ

โพสต์ โดย Gals »

รับพิจารณานิยายประเภทร้อยรัก เป็นโรแมนติกชายหญิงค่ะ จะเป็นไทย ต่างชาติ หรือทะเลทราย (งดเขียนถึงศาสนานะคะ) ก็ได้
จำนวนหน้า 110-120 หน้า ของเวิร์ด 2003 (เนื่องจากระยะบรรทัดของเวิร์ดรุ่นใหม่จะห่าง ทำให้จัดหน้ามาจริงๆ แล้วจำนวนหน้าคลาดเคลื่อนค่ะ)
ขนาดตัวอักษร 14 จัดหน้าตามโปรแกรมเลยไม่ต้องปรับอะไรค่ะ

ส่งต้นฉบับที่เสร็จสมบูรณ์แล้วมาพร้อมกับประวัตินักเขียน ช่องทางการติดต่อ และเรื่องย่อค่ะ (เรื่องย่อนะคะ ไม่ใช่โปรย) มาที่ info@bongkoch.com ค่ะ
เมื่อได้รับต้นฉบับแล้วจะมีอีเมลตอบกลับค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักเขียนมืออาชีพ)”