คือกำลังหาคนช่วยคิดอยู่น่ะครับ

ถ้าเพื่อนๆ มีเรื่องที่น่าสนใจและต้องการแบ่งปันเนื้อหา หรือร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการเป็นนักเขียนมืออาชีพ

Moderator: Gals, B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
drop

คือกำลังหาคนช่วยคิดอยู่น่ะครับ

โพสต์ โดย drop »

แบบว่าในนิตยสารบูมมีการประกวดวาดการ์ตุนเป็นซีรี่อยู่น่ะครับแต่ตัวผมคิดเรื่องไม่ค่อยเก่งน่ะครับก็อยากหาคนช่วยคิดน่ะครับแต่ภาพที่ผมวาดก็อยากเอามาให้ดูฝีมือก่อนน่ะครับแต่ดันลงไม่เป็นเนี่ยสิขอโทดด้วยครับ(คงต้องเชื่อใจกันเท่านั้นแหละครับ)(-_-'')
ช่วยหน่อยนะครับ 8-[

Rubee Lucy

Re: คือกำลังหาคนช่วยคิดอยู่น่ะครับ

โพสต์ โดย Rubee Lucy »

สนใจที่จะช่วยค่ะ แต่อยากได้รายละเอียดมากกว่านี้ค่ะ ถ้ายังไงรบกวนส่งรายละเอียดมาที่mailนี้จะได้ไหมคะ(Suparaksana@hotmail.com) จะได้แสดงความคิดเห็นได้มากกว่านี้ จะได้รู้ว่าคุณต้องการแบบไหน จะส่งรูปมาให้ดูด้วยก็ได้นะคะ :)

drop

Re: คือกำลังหาคนช่วยคิดอยู่น่ะครับ

คือขอเอ็มได้มั้นครับ ส่งเมลไม่เป็น [-o<

zombie

โพสต์ โดย zombie »

ผมก็เป็นแต่วาดอ่ะ แต่งเรื่องก็พอได้แต่ทำคนเดียวแล้วมันคิดได้ไม่ไกล อิอิ

นี่สอนอัพรูปคับ
เข้าเว้บนี้เลยคับผมใช้ประจำ http://image.ohozaa.com/
กดที่ Browse... (เอารูปของคุณที่จะอัพให้เพื่อนดูมาใส่ไว้คับ)
รูปภาพ

เลือกรูปได้แล้วก็กด Open
รูปภาพ
แล้วจะกลับมาหน้าเว็บ กด Upload คับ

รูปภาพ
แล้วเลือกก็อปปี้ ลิงค์ช่อง BB Code [full image]:

แล้วมา Paste หน้าโพสตอบกระทู้นี่แหละคับ
รูปภาพ

รูปภาพ

drop

ขอบคุนครับ [-o<

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

สวัสดีครับ ผม Detsu เป้นนามปากกาน่ะครับ ก็ อยากจะขอดูลายเส้นก่อนนะครับ เพราะกลัวว่า เรื่องที่จะดำเนิน อาจจะต่างกับภาพไงครับ แต่ก็ยังไงก็ก็ลองส่งภาพมาที่ dai_mond_handsome@hotmail.com ดู นะครับ ผมจะรอรับย่างไวที่สุดเลยครับ

Notsweet

โพสต์ โดย Notsweet »

ขอบคุณมากนะคะ :D
---------------------------------------------------------------------------------------
จำหน่าย บิ๊กไบค์ Honda DUCATI Suzuki Yamaha Bmw Harley-davidson ทุกยี่ห้อ
อะไหล่มอเตอร์ไซค์ หมวกกันน็อค รองเท้าขับรถ ถุงมือขับรถ เสื้อขับรถ

บิ๊กไบค์

เกี่ยวกับ โรคภัย
เกี่ยวกับ แมว

www.monster-thailand.com

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักเขียนมืออาชีพ)”