กฏการเป็นผู้ชายเจ้าชู้

ถ้าเพื่อนๆ มีเรื่องที่น่าสนใจและต้องการแบ่งปันเนื้อหา หรือร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการเป็นนักเขียนมืออาชีพ

Moderator: Gals, B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
retawback

กฏการเป็นผู้ชายเจ้าชู้

โพสต์ โดย retawback »

[-X มาคุยกันก่อนนะเรื่องนี้เป็นเรื่องที่เขียนเองจากประสบการณ์ของตัวเองโดยตรง
ไม่ใช่นิยาย คงเหมือนกับเรื่องให้อ่านมากกว่าเรื่องที่เราๆเคยเจอเคยรู้เคยทำ
แต่ที่เอามาให้อ่านเพราะบางคนอาจกำลังเจอแบบนี้แต่ไม่รู้จะทำไงแต่สำหรับเรา
เลือกที่จะเชื่อตัวเองมากกว่าเราเพราะฉะนั้นจงรักตัวเองและเลือกที่จะเชื่อในตัวเองมากกว่าคนอื่น
แล้วจะเริ่มตาสว่าง หูเริ่มรับรู้ ใจเริ่มเปิด อ่าวไปเจอกับผู้ชายเจ้าชู้กันเลยนะ

1.สะกดคำว่าสุภาพบุรุษให้เป็นถ้าสะกดไม่ได้ก็บอกมาจะช่วย

การพูดว่าเป็นสุภาพบุรุษน่ะมันง่ายมากแต่ทำน่ะยากถ้าคิดจะเจ้าชู้
อย่าหลงตัวเองให้มากสุภาพบุรุษไม่ควรพูดถึงผู้หญิงแต่ช่างมันเหอะ
เพราะผู้หญิงก็พูดเหมือนกัน แต่มันอยู่ที่ว่าใครจะพูดความจริง
มากกว่ากันตอนรักกันจะพูดอะไรก็พูดไปแต่ระวังมันจะ
กลับมาแทงตอนที่เลิกกันไปนะ
เช่นวันวาเลนไทด์มีคนมาบอกชอบตกใจมากเลย
โธ่ๆๆวาเลนไทด์นะจะให้บอกเกียจเหรอ ขวัญเอ้ยขวัญมา
ตกใจให้จริงอย่าให้แฉนะว่าพูดอะไรออกมาบ้าง
อีกอย่างเวลาพูดอะไรออกมากรุณาเถอะอย่าสักแต่พูดขอไปที
ตอนคนนี้อยู่ก็พูดแบบนึง อีกคนอยู่ก็พูดอีกแบบ
กลืนน้ำลายตัวเองน่ะอร่อยซินะ
อย่าคิดว่าผู้หญิงโง่ แค่จะแสดงความฉลาดออกมาให้คน
ฉลาดน้อยกว่าเห็นหรือเปล่าแค่นั้นเอง

2.ประโยคโหลๆอย่าเอามาใช้ซ้ำๆ

ไอ้ประโยคที่พิมพ์ให้สาวคนนึงในhi5แล้วดันเอามาพูด
กับสาวอีกคนหรืออีกหลายๆคน ขอร้องเหอะนะ
เดี๋ยวนี้กรรมมันยังติดhi speedเลย นึกว่าสาวที่
ได้ฟังอยู่บนเขามาจากดอยเต่าหรือไง
จะทำอะไรก็อย่าให้เหลือหลักฐาน หรือถ้ามันอดไม่ได้
เป็นประโยคเด็ดก็ขึ้นดอยไปจีบชาวเขานะน่าจะดีกว่า

3.หน้าตาต้องเค คารมต้องเยี่ยม ถ้าคิดจะเปิดฮาเร็มต้องกระเป๋าตุงๆ

เรื่องหน้าตาก็แล้วแต่คนจะชอบหล่ะนะ แต่ขอร้องเถอะกรุณาส่อง
กระจกเช๊คตัวเอง ย้ำว่าเช๊คตัวเองไม่ใช่เข้าข้างตัวเองถ้าดูดีแล้ว
พอไปวัดตอนเช้าได้ก็โอเคผ่าน
มาดูที่คารม คารมเป็นต่อยังใช้ได้ตลอดการแต่ขอทีเหอะนะ
จะหวาน จะชมก็ขอแบบพอดีพอดีอย่ามาก แรกๆก็รับได้หรอก
แต่พอนานๆไปอะไรที่เยอะไปผู้หญิงเขาจะคิดว่า มันพูดจริงเปล่าฟร่ะ
อีกอย่างคารมน่ะเอาไว้ช่วยชีวิตเวลารถไฟชนกัน เอาไว้ต่อรองกับ
คู่กรณี จะ2ขบวนหรือ 3ขบวนก็แล้วแต่แต่กรุณาแก้ตัวให้มันดีๆ
ใช้หมองมากๆไม่งั้นอาจถูกเคลมได้
มาดูเรื่องกระเป๋ากันบ้าง ผู้ชายเจ้าชู้บางคนมานคิดจะเปิดฮาเร็ม
มีสาวๆสัก17-18คนถ้าคิดจะทำแบบนั้นกรุณาสำรวจทุนทรัพย์
กำลังทรัพย์ตัวเองด้วย ผู้หญิงบางคนเขาไม่คิดเรื่องเงินก็โชคดีไป
***อ่อพอดีนึกออกเราเป็นคนนึงที่ไม่คิดเรื่องเงินสักเท่าไหร่
อารมณ์ว่าออกให้ก็ดีไปไม่จ่ายฉ้านก็มีปานยาจ่ายเอง ได้
ถึงแม้ความจริงผู้ชายควรจะออกบ้างในบางครั้งก็กลับ
ไปข้อ1.อ่ะนะสุภาพบุรุษ แต่ผู้ชายตัวดีดันบอกว่าเรา
เอะอะก็จะใช้เงินฟาดหัว ขอโทษเถอะเคยเอาไปฟาด
หัว?.ตอนไหนมิทราบ แล้วเงินอ่ะนะไม่ได้ไปขอใครมานี่
พอใจจะใช้มีไรไหม******
เข้าเรื่องดีกว่าผู้หญิงบางคนน่ะเห็นผู้ชายเจ้าชู้เป็นบ่อเงิน
บ่อทองสูบเข้าไปหมดเมื่อไหร่หรือเจอบ่อดีกว่าก็ย้ายบ่อ
บอกให้รู้ไว้เดี๋ยวหาว่าไม่บอก

4.ควรมีนาฬิกาบริหารเวลาให้เป็น+โกหกคำโตๆ

ถ้าคิดจะนัดผู้หญิงซ้อนกัน2คนในเวลาใกล้ๆกันหล่ะก็กรุณาคิด
คำนวนเวลาเผื่อไว้บวกข้อแก้ตัวเวลาที่จะถูกจับได้เอาไว้
ที่นิ่งๆยอมตามไปพร้อมกันน่ะเพราะจะดูซิว่านายจะแถ
จะลากไปได้ไกลขนาดไหนกันนะ อีกอย่างที่ทำงานกับที่นอน
ก็อยู่ใกล้ขนาดเดินยังไม่ทันเหงื่อออก ขอร้องเหอะกรุณา
ดูนาฬิกาเช๊คเวลาให้ดีด้วย เผื่อเอาไว้แก้ตัวไงหล่ะ
ไม่ใช่2ชม.ผ่านไปเพิ่งถึง คืออยากถามว่าเดินยังไงฮะ
2 ชม.เนี่ยนายไปเดินเเก้บนที่ศาลหลักเมืองมาเหรอถึงเดิน
ตั้ง2ชม.แล้วคำพูดที่จะมาเอาใจเวลาทำผิดน่ะ ขอร้อง
จะแก้ตัวทั้งทีอย่าแก้ตัวแบบnon senseแปลว่าแก้ตัวแบบไม่ใช้
อะไรคิด พระเจ้าให้สมองเรามาตั้งเยอะใช้มันสักนิดเหอะ
จะได้บริหารสมองไม่เป็นโรคความจำเสื่อมลืมอะไรง่ายๆ
แล้วที่จะมาแก้ตัวสารภาพทีหลังอีก แต่ต้องถูกจับได้ก่อน
คิดว่าผู้หญิงฉลาดน้อยหรือไงถึงไม่รู้ความจริงเป็นไง
{ไม่เคยไปไหนกับเขาสองคนเลยนะ อืมก็จริงไป3คนมานี่นะ}
คือพยายามให้ฉันมั่นใจว่าไปกับฉัน2ต่อสองแค่คนเดียวรึนายแน่มาก
{ไม่ได้คิดอะไรเลยนะ ไม่ได้เป็นอะไรกันเขาชวนก็ไป โทรมาก็คุยซินะ }
อย่าให้บอกนะว่านายพูดกับฉันตอนไหน มันจะบ่งบอกว่านายใจง่าย
เร็วขนาดไหนเลยหล่ะ
ผู้หญิงน่ะฉลาดแต่จะแสดงความฉลาดให้คนฉลาดน้อยกว่ารู้ไหม
หรือจะยอมปิดตาทำโง่ เอ่อจริงๆก็เคยปิดตาทำโง่เหมือนกัน
แต่มันไม่ได้ผลยิ่งทำให้มานได้ใจหล่ะซิไม่ว่าเออผิดที่ฉ้าน
ดันไปชอบคนอย่านายก่อนอ่ะนะตอนนี้อย่าหวัง

5.อย่าริอ่านจีบดะ จีบมั่ว จีบไปทั่วไม่ดูตาม้าตาเรือ

อย่าบังอาจจีบผู้หญิงที่เป็นเพื่อนในกลุ่มเดียวกัน
ถึงแม้ว่าเพื่อนคนนั้นจะไม่คิดว่าฉันเป็นเพื่อน แต่ขอเตือน
ผู้หญิงน่ะเซ้นแรง เหมือนแม่เหล็กนั้นแหล่ะขั้วต่างกัน
มันจะดูดกันแนบแน่น แต่ถ้าเกิดชอบผู้ชายคนเดียวกัน
แล้วหล่ะก็มันจะเริ่มพลักกันเอง แต่แม่เหล็กบางอันมันเก่งกลบ
ขั่วตัวเองอยู่ได้นานปิดซะมิด แต่ก็นะถ้าคลื่นมันแรงมากๆ
ขั้วมันย่อมโผล่มาเองแหล่ะ แล้วก็ขอเตือนนะ
อย่าคิดต่อรอง คิดว่าตัวเองแน่คิดจะควบคุมกิ๊กไม่ให้
มาทะเลาะกัน หรือหลบๆซ่อนๆ ไม่ให้รู้มันยากยิ่งใกล้กัน
มันยิ่งยากถ้าอยากต่อรองไปเป็นทูต ไม่ก็ไปเป็นทนายซะ

6.อย่ามาทำหน้าเศร้าซึม เหมือนไก่ติดเชื้อไข้หวัดนก เวลาถูกจับได้
หรือถูกโกรธ

ถ้าคิดจะใช้ความเศร้ามาทำให้สงสารหล่ะก็นานๆ ที
ค่อยใช้อย่ามานานๆถี่ไม่ได้ผล จะทำให้เอียนกับ
มุกเดิมๆ ฉันไม่ใช่นักสังคมสงเคราะห์ ไม่ใช่นางงาม
จะให้สงสารตลอดเวลาคงไม่ไหวหล่ะมั้ง และก็ไม่ใช่
แม่ชีหรือพระเจ้า ที่พร้อมจะให้อภัยได้ตลอดเวลา
อ่อแล้วอย่างฉันน่ะนะไม่ต้องการความสงสาร
ถ้าสงสารจริงนายคงไม่ทำแบบนี้คำว่าสงสาร
มันก็แค่คำแก้ตัวของผู้ชายที่ขาดความกล้านั่นแหละ

7.อย่าคิดว่าตัวเองแน่ ถ้าจะคิดแบบนั้นก็ควรจะคิดให้มันมากๆ

ผู้หญิงก็เหมือนกับผู้ชายตรงที่มีหลายแบบเอาไปthinkเอาเอง
แค่เตือนเอาไว้ก่อนเท่านั้นอะไรที่เห็น อะไรที่คิดว่ามองออก
อาจไม่ใช่แบบที่คิด ถ้าเกิดซวยเจอแจ๊คพ๊อตขึ้นมาก็ช่วยไม่ได้
มันอยู่ที่กึ๋นของใครจะแน่กว่ากันหล่ะนะ ใครจะสามารถ
ซ่อนสิ่งที่ตัวเองคิดได้มากกว่ากัน ตัวเราเองคิดว่าตัวเองแน่
เกือบจะแย่เหมือนกันด้วยความไว้ใจนั้นแหล่ะ
{ถ้าเมื่อก่อนนะใครทำฉันเจ็บมันต้องเจ็บกว่า555}
เพราะอย่างนั้นก็คิดให้มากๆหล่ะผู้ชายเจ้าชู้ทั้งหลาย

THE END

Esp1

ไว้นึกหรือเจออะไรดีๆจะเอามาเขียนอีกละกันอ่อรออีก
สักพักจะเฉลยอะไรดีๆให้หนุ่มเจ้าชู้ได้รู้ไหนๆฉันก็ไม่คิด
จะเอานายและที่เคยหลงชอบนึกว่าตัวเองหลงทางไปละกัน
ขอขอบคุณทุก ท่าน ที่เป็นแรงบัลดาลใจในการเล่าได้สมจริงเหมือน
เพิ่งเกิดเหตุการณ์ขึ้น เลยทีเดียว????

จากใจคนพิมพ์...เฮ้ออุสาห์จะยอมอ่อนเป็นสาวหวานกะเค้าบ้าง
ไอ้การพยายามทำอะไรที่มันฝืนตัวเองมันยากจริงๆ
เป็นตัวเองดีที่สุดนะผู้หญิงจำไว้ในเมื่อเป็นตัวเอง
แล้วมานไม่ชอบไปชอบคนอื่นอีกก็ตัดหางปล่อยมานไปน่ะดีและมะต้องมาอึดอัด
ต้องงัดเวอร์ชันเก่ามาใช้อีกและผู้ชายดีๆมานหายาก

ถ้าอ่านแล้วตรงใจสาวๆหรือตรงกับที่หนุ่มๆเคยทำก็โพสคุยกันได้
หรือใครเล่นhi5ก็แอ๊ดมาเป็นเพื่อนกานนะสาวๆที่เคยเจอหรือกำลังเจอแล้วยังไม่รู้จะทำไงก็มาคุยกันได้นะ
ปล.อย่ามาเจ้าชู้ใส่เรานะคะ

http://wateriam.hi5.com

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักเขียนมืออาชีพ)”