เรื่องรักสุดฮา กับความเฮี้ยวที่ไม่เหมือนใคร DAISY LOVE

ถ้าเพื่อนๆ มีเรื่องที่น่าสนใจและต้องการแบ่งปันเนื้อหา หรือร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการเป็นนักเขียนมืออาชีพ

Moderator: Gals, B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
kiba yuji

เรื่องรักสุดฮา กับความเฮี้ยวที่ไม่เหมือนใคร DAISY LOVE

โพสต์ โดย kiba yuji »

Daisy Love

เช้าวันอาทิตย์ที่สดใส ดูเหมือนมันจะไม่มีอะไรเป็นพิเศษ เป็นเพียงวันอาทิตย์ธรรมดาเหมือนเช่นเคย แต่มีสิ่งหนึ่งที่กำลังจะเปลี่ยนไป เมื่อพบเธอ.......................

First Meeting

วันอาทิตย์ที่ 29 มีนาคม 2549 เวลา 09.55 น.
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนก็แล้วกันนะ ฉัน ณัฐเนตร ผ่องจิตใส nickname ที่ใคร ๆ ก็ชอบเรียกคือ เนตรสุดสวย (คำหลังเนี่ยเติมเอง อิ อิ) ฉันก็เป็นผู้หญิงธรรมดาที่ไม่ได้สวยเริ่ดเลอเพอร์เฟ็กอะไร แต่ก็ใช่ว่าจะผูกสายสินพาไปวัดไปวากับคนอื่นเขาไม่ได้ ก็แบบประมาณว่า คิ้วเค้มสวยแบบ เจโล ปากน่าจูจุ๊บแบบจูเลียโรเบริต จมูกโด่งเป็นสันแบบ แองเจลีน่า โจลี่ ดวงตาสูงใสแบบ ปลาโลมา ใน เรื่อง Free willy (อันสุดท้ายเนี่ยชักจะนอกเรื่องไปหน่อยแฮะ) ตอนนี้ฉันก็อายุ 19 ปี พอดิบพอดี เพราะวันนี้เป็นวัน birthday ของฉัน อ๊ะ อ๊ะ อ๊ะ!!! ไม่ต้องแย่งกันให้ของขวัญหรอกนะ ฉันยินดีรับของทุกคนนั่นแหละ ถึงจะเป็นสาว 19 หมาด ๆ แต่ก็มีงานทำเรียบร้อยแล้วนะ ฉันเรียนไปทำงานไปด้วยอยู่ที่ร้านเช่าหนัง ก็พอจะมีหนุ่มหล่อ ๆ มาจีบนิดหน่อยเหมือนกันแหละ แต่ก็นะ รักไม่ยุ่ง มุ่งแต่เรียน ถ้าหน้าไม่เอียน ค่อยคิดดูอีกที ฮิ ฮิ (^v^)
วันนี้ฉันต้องเข้างานแต่เช้า (น่าเบื่อชะมัด) แต่ไม่วายจะต้องหยิบหนังสือการ์ตูนไปอ่านในร้าน เพราะกลัวหลับคาแผ่นหนังง่ะ ประมาณว่าเช็ดแผ่นหนัง อยู่ดี ๆ ก็เกิดวูบหัวไปกระแทกแผ่นหนังหักซะงั้นน่ะ (ล้อเล่นน่ะ อะไรจะไปเหลือเชื่อขนาดนั้นเล่า) และในระหว่างทางที่ฉันเดินไปทำงาน พอถึงตรงหัวโค้งของถนนก็รู้สึกว่ามีอะไร ขาว ๆ ใหญ่ ๆ ยาว ๆ มาชนเข้ากับตัวฉันอย่างแรง (O^O!!)
?โอ๊ย...!!! (O~o?
เจ็บเป็นบ้าเลยแหะ แต่ เอ๊ะ !! หล่อ ตื๊ด... ๆ? (เซ็นเซอร์คำไม่เรียบ) แบบว่า สูง ขาว ตี๋ แต่ไม่จืด ออกจะขมเข้มแบบแอบหวานนิด ๆ ซะด้วยซ้ำ สงสัยจะเป็นพวกลูกครึ่ง ครึ่งแกงจืดต้มยำ ฮิ ฮิ (^-^) ผมของเขาสีน้ำตาลประกายทองยาวระต้นคอได้ล่ะมั้ง แต่ เอ๊ะ ! ทำไมหน้าของนายจืดยำ (ย่อมาจาก แกงจืดต้มยำ) ถึงได้มาอยู่ใกล้หน้าของฉันจัง (-_-??)
?เฮ้ย.......... นายมาทำอะไรบนตัวฉัน ห๊าาา...........? (O^O!?)
ฉันขอยอมรับแต่โดยดีว่า ฉันความรู้สึกช้า........กว่า ชาวบ้านเขานิดหน่อย แค่ 0.5 วิ เอง (-_-;^)??
?ว้าย.....!!! มีคนโดนรถชน? เสียงยัยเสื้อส้มหัวสิงโต (จากไหนก็ไม่รู้)
และภายในเวลา ไม่ถึง 5 วิ (เร็วกว่าความรู้สึกของฉันซะอีก) ก็มีไทยมุงจาก 76 จังหวัดได้ล่ะมั้ง มามุงดูฉันกับตาจืดยำนี่ (ดูเฉย ๆ แต่ไม่ได้ช่วยหรอกนะ (-_-;^)) ฉันเข้าใจนะว่า เวลาเกิดอุบัติเหตุเขาห้ามเคลื่อนย้ายสิ่งของ หรืออะไรต่อมิอะไรในที่เกิดเหตุ เพราะมันจะใช้เป็นหลักฐานในคดีได้ แต่นี่คนกำลังจะตายนะย่ะ ช่วยหยุดอาการไทยมุง เป็นไทยพยุงหน่อยได้ม้ายยย...........
?เป็นอะไรหรือเปล่าเนี่ย? เสียงคุณลุงหน้าตาใจดี (หนึ่งใน 76 จังหวัด)
?ถ้าขืนปล่อยให้เขาอยู่บนตัวหนูอีกสัก 5 วิ หนูได้กลายเป็นปลาหมึกแผ่นแน่ค่ะ คุณ.....ลูงงง....? (*~*;
พอพูดจบคุณลุงก็ช่วยจัดแจง จับนายจืดยำออกจากบนตัวฉัน เฮ้อ.....รักคุณลุงจัง ก็แหมถึงนายนี่จะหล่อโดนใจจัง แต่ตัว โค-ตะ-ระ-หนัก เลย ทับฉันที ก็แย่งเอาพื้นที่หายใจในปอดฉันไปตั้ง 79.99 % แน่ะ ยืมปอดคนอื่นหายใจชัด ๆ แต่ เอ๊ะ!! เขามาอยู่บนตัวฉันได้ไงเนี่ย
?หนูโชคดีมากเลยนะรู้ไหมเนี่ย ถ้าไม่ได้พ่อหนุ่มคนนี้ช่วยเอาไว้เนี่ย หนูก็คงโดนรถชนตายไปแล้วล่ะเนี่ย? คุณลุงบอกกับฉันอย่างนี้ เหมือนรู้ว่าฉันจะถามอะไรอย่างนั้น ฉันจึงเข้าใจไปถึงนู่น..... (-.,-)
?แล้วเขาเป็นยังไงบ้างค่ะ? ฉันถามด้วยความเป็นห่วง ไม่อยากให้คนหล่อ ๆ ต้องหมดไปจากโลกนี้เลย
?เขาสลบอยู่นะเนี่ย แต่ดูท่าทางแล้วจะอาการหนักไม่เบาเลยนะเนี่ย หนูเป็นหนี้บุญคุณเขาโขเลยนะเนี่ย? คุณลุงเจ้าเก่า
ย้ำจริง ๆ ตาลุงนี่ ฉันรู้หรอกน่าว่าเป็นหนี้ใครก็ต้องชดใช้ ติดบุญคุณใครก็ต้องผ่านเลย เอ๊ย.....ไม่ใช่ ๆ ต้องทดแทนต่างหาก...ทดแทน.....ทดแทน..... (แล้วทำไมตาลุงนี่ต้องลงท้ายด้วย ?เนี่ย? ทุกคำด้วยนะเนี่ย) (-_-)^!?
?หนูต้องขอบคุณเขาแน่นอนค่ะ แต่ตอนนี้ช่วยพาเขาไปส่งโรงพยาบาลก่อนได้ไหมค่ะ เพราะถ้าเกิดเขาตายขึ้นมา ก็คงไม่มีคนให้หนูต้องขอบคุณแน่เลยค่ะ? (-_-)
?เออ!!!ใช่ลุงลืมไปเลยนะเนี่ย? (oOo)!! คงไม่ต้องบอกหรอกนะว่าเป็นใคร
ลุง (เนี่ย) จ๋า......... ชีวิตคนหล่อทั้งคนลุงลืมได้ไง ทีเรื่องอื่นล่ะแม่นเชียว
ตอนนี้ฉันอยู่ที่หน้าห้อง ICU ของโรงพยาบาลเทพธารุณ ไม่ต้องบอกเลยว่าคนที่อยู่ในห้อง ICU ตอนนี้ไม่ใช่ใครอื่น นอกเสียจากนายจืดยำพระเอกขี่ม้าขาวของฉัน ต้องขอบคุณคุณลุง (เนี่ย) ที่ยังไม่ลืมทางมาโรงพยาบาลด้วย เฮ้อ......... แล้วนายนั่นจะเป็นอะไรมากไหมนะ แล้วไอ้ค่ารักษาเนี่ยมันซักเท่าไหร่กัน แล้วฉันต้องเป็นคนจ่ายหรือเปล่า (ก็ฉันไม่ได้ขอให้เขาช่วยนี่นา..) โอ๊ย....... อยากจะบ้าตาย สารพัดเรื่องมาตะลุมบอลที่หัวฉันหมดแล้วโว้ย..........(-^-;

ว้าก!!!....... ผีหลอก

?นี่เธอ?
?อะไร..........?
?เธอได้ยินที่ฉันพูดด้วยเหรอ แล้ว แล้วเธอเห็นฉันด้วยไหม?
ใครกันนะที่คิดคำถามโง่ ๆ แบบนี้ได้ สุดยอดจริง ๆ แล้วฉันก็ต้องตอบคำถามแสนโง่อย่างเซ็งสุด ๆ โดยไม่มองหน้าคนที่ถามเลยสักนิด
?อือ? คำเดียวจบ
?ยังไม่ทันมองก็ตอบแล้วหรือไง ชุ่ยจริง ๆ?
?..............? อดทนไว้เนตร...อดทนไว้
?แล้วนั่งขอส่วนบุญอยู่หรือไง ยัยหนอน? เสียงตาโง่หน้าห้อง ICU
ฉันสงสัยจังว่าใครกันนะพูดจาสุนัขเบื่ออาหารตั้งแต่เมื่อกี้แล้ว ถ้าไม่หล่อล่ะน่าดู (O^O) ว่าแล้วฉันก็เงยหน้าขึ้นเพื่อเผชิญหน้ากับต้นเสียงนั้น
?อ้าว.... นายเองเหรอ แล้วเอ่อ.... นาย...... ตัด... ผ่า? เฉือน? ดึง? คือทำให้มันหายดีน่ะ เรียบร้อยแล้วเหรอ? นี่ฉันพูดภาษาอะไรกันเนี่ย
?เธอเป็นมนุษย์ต่างดาวหรือไง พูดอะไรไม่รู้เรื่อง?
อันนี้ฉันไม่เถียง เพราะขนาดฉันพูดเองก็ไม่รู้เรื่องเหมือนกัน แต่ก็นะถ้าไม่ใช่เพราะนายนี่หล่อ และเป็นผู้มีพระคุณของฉันล่ะก็ ฉันจะเย็บปากหมอนี่ให้เหมือนในหนังเรื่องบุปผาราตรี ภาค 2 ซะเลย ผู้ชายอะไร ปากไม่ตรงกับหน้าตาเอาซะเลย
?เออ จะพูดภาษาอะไรก็ช่างฉันเถอะ เรียบร้อยแล้วใช่ไหมล่ะ? (-_-)
?ยัง? (-_-)
?อย่ามาล้อเล่นหน่อยเลยน่า..... ถ้ายังไม่เรียบร้อยแล้วนายจะมายืนหัวโด่อยู่อย่างนี้ได้ไงล่ะ?...... ?ทึ่ม? (-_-)
?ถ้าไม่เชื่อก็ไปดูที่หน้าห้อง ICU เองสิ สมองกลวง ๆ ของเธอจะได้เข้าใจ ยัยหนอน?
หึ ขอโทษเถอะนะ ไอ้เสียงที่เปล่งออกมาจากลำคอเนี่ย เค้าเรียกว่า ?พูด? หรือ ?เห่า? กันหรือจ๊ะ คำก็ ?หนอน? สองคำก็ ?ยัยหนอน? และไอ้หนอนเนี่ยมันหมายความว่าไงกันห๊ะ แต่ฉันก็เดินไปดูในสิ่งที่นายจืดยำบอกฉันจนได้ (ไม่เข้าใจตัวเองเลยแฮะ) โอ้.....กล้วยทอด (O^O)!! ฉันสาบานเลยว่า ฉันเห็นนายจืดยำ 2 คน ขอย้ำ 2 คน
?หะ.... นายมีพี่น้องฝาแฝดด้วยเหรอ? (O_O)^!?
?เธอเนี่ยเหมือนหนอนจริง ๆ ด้วย ต้องอธิบายจริง ๆ ใช่ไหมถึงจะเข้าใจ?
นายจืดยำไม่พูดเปล่า ว่าเสร็จก็เอามือเท่าใบตาลมาจับหน้าอกฉัน
?กรี๊ด......................!!!!!! หน้าอกตูม ๆ ของฉัน (T_T) นายไอ้โรคจิต?
จะรอช้าอยู่ใย อย่างนี้ต้องเหนี่ยว ต้องตบให้ลืมชื่อตัวเองไปเลย หึ (-^-)
?โอ๊ย..........?
ฉันว่าฉันเป็นคนจะตบเขานะ แต่ไหงฉันถึงมานอนหน้าทิ่มพื้นอยู่ตรงนี้ได้เนี่ย หรือว่า (O^O)!!?
?นาย........ ไอ้คนเลว รังแกได้แม้กระทั่งผู้หญิงแสนสวยไม่มีทางสู้อย่างฉัน นายมันทุเรศที่สุด? (>O<)
?เหอะ อย่างเธอเนี่ยนะแสนสวยไม่มีทางสู้ ที่บ้านไม่มีกระจกหรือไง?
?นาย ไอ้คนบ้าาาาาาาา?
?พอที!!! เลิกบ้าบอได้แล้ว ถ้าเธอโง่นักฉันจะอธิบายเรื่องทุกอย่างให้สมองหนอนอย่างเธอเข้าใจเอง?
ฉันด่ายังไม่ทันสะใจเลย นายจืดยำก็แทรกขึ้นมาซะงั้น ไม่รู้จะอธิบายอะไรอีก ในเมื่อหลักฐานก็บอกอยู่โจ้ง ๆ ว่านายหลงเสน่ห์ฉันเข้าแล้ว
?คนที่อยู่ในห้อง ICU นั้น คือ ร่างของฉัน และที่ยืนหัวโด่อยู่นี่ก็คือ ฉันที่เป็นวิญญาณ สรุปก็คือ วิญญาณฉันหลุดออกจากร่างแล้วไม่สามารถกลับเข้าร่างได้ และที่ฉันจับหน้าอกแบน ๆ ของเธอไม่ใช่เพราะฉันชอบของแปลกหรอกนะ แต่เพื่อจะบอกให้เธอรู้ว่าฉันคือวิญญาณ ตัวฉันโปร่งใส สัมผัสอะไรก็ทะลุผ่านหมด รวมทั้งไม้กระดานของเธอด้วย แต่ฉันก็ไม่คิดหรอกนะว่า สมองหนอนอย่างเธอจะเข้าใจอะไรง่าย ๆ?
โธ่เอ๊ย........ แล้วก็ไม่บอกซะตั้งแต่แรก อายชะมัดเลย เกือบจะปล่อยไก่โต้งไปทั้งเล้าเลยนะเนี่ย (~^~) ไม่ได้ ๆ ต้องเก๊กฟอร์มว่ารู้ตั้งแต่แรกแล้วไว้ก่อน
?เป็นอย่างที่คิดไว้จริง ๆ ด้วย แต่เพื่อความชัวร์ฉันจึงแกล้งทำเป็นไม่รู้ เพื่อให้คนที่ชอบอวดรู้อย่างนายบอกความจริงจากปากของนายเองไงล่ะ? (^v^)
?อ้อเหรอ.......... ยัยหนอน แล้วรู้ไหมว่าที่ฉันเรียกเธอว่า หนอน น่ะมันหมายความว่าไง? (^v^)
?อะไร?
ฉันจะได้รู้ซะทีว่า หนอน ที่นายจืดยำชอบใช้เรียกฉันมันหมายถึงอะไร
?อ๊ะ อ๊ะ อ๊ะ เธอฉลาดนักไม่ใช่เหรอ จะมาหลอกถามฉันทำไมล่ะ คุณหนอน ฮึ ๆ ๆ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ .......? (~O~) (+O+) (*O*)
เหอะ หัวเราะเข้าไปเถอะ เอาให้มันจุกตายไปเลยนะสักวันฉันจะต้องรู้ความหมายของมันให้ได้ ด้วยตัวของฉันเองด้วย แต่เอ๊ะ...!!! เดี๋ยวนะ เมื่อกี้นายบอกว่าเป็นวิญญาณใช่ไหม ถ้างั้นก้อ............
?ว้ากกกก.............. ผีหลอก ช่วยด้วย ๆ ผีหลอกกลางวันแสก ๆ เลย ตาย ๆ ฉันต้องตายแน่ ๆ สาธุจงไปสู่สุขคติเถอะนะ อย่ามาหลอกมาหลอนกันเลย ฮื่อ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ หลวงพ่อคูณ หลวงพ่อหาร หลวงพ่อเลขาคณิต ใครก็ด้ายยย...... ช่วยด้วยค้าาาาาาา?
?หยุด ถ้าไม่หยุดฉันจะหักคอเธอซะ?
?อุ๊บ? (*+*)
?ขอร้องล่ะน้าาาา....... อย่าทำฉันเลย ปล่อยฉันไปเถอะนะ คุณผีสุดหล่อ นะ นะ? (T^T)
?หยุดเองไม่ได้ใช่ไหม งั้นฉันจะหยุดให้เอง?
?พรึ่บ!!!?
อยู่ ๆ ฉันก็ขยับตัวไม่ได้ รู้สึกตัวหนักอึ้ง เหมือนมีอะไรอยู่ในตัวฉันเลย แถมฉันยังได้ยินเสียงนายจืดยำดังก้องอยู่ในหัวไม่หยุดเลย นายจืดยำเขามาทำอะไรในตัวฉันเนี่ยยยย........
?ฉันก็ไม่ได้อยากเข้าสิงร่างเธอเท่าไหร่หรอกนะ แต่เธอไม่ยอมหยุดแหกปากสักที?
?ก็ได้ฉันจะหยุดร้อง แต่นายต้องออกจากร่างฉัน และสัญญาว่าจะไม่ทำหน้าเละหลอกฉันนะ สัญญาสิ?
?อือ สัญญา?
?พรึ่บ!!!?
?เฮ้อ......... เหมือนยกหินโสโครกออกจากอกเลย?
?อะไรนะ.....นี่เห็นฉันเป็นหินโสโครกหรือไง เดี๋ยวก็หลอกซะเลย ยัยหนอนนี่?
?ขอโทษษษษษ................?
?ชิ (-^-) ช่างมันเถอะ เรามาคุยเรื่องของฉันดีกว่า?
?อ๋อ........ เธอเกิดวัน เดือน ปี อะไร มีแฟนหรือยัง แล้วชอบกินอะไร ฯ? (-o-).....บรา ๆ ๆ ๆ
?พอ ๆ ๆ หยุดได้แล้ว เธอทำบ้าอะไรของเธอเนี่ย?
?ก็คุยเรื่องของเธอไง?
?ฉันไม่ได้หมายถึงอย่างนั้น ฉันหมายถึงเรื่องที่ฉันช่วยเธอไว้จนฉันต้องมาเป็นอย่างนี้ เฮ้อ.......... อยากจะบ้าตาย? (~_~)
?นี่ก็เหมือนตายแล้วนะ? (*_*)
?เออ!!! ฉันรู้แล้ว ไม่ต้องย้ำ?
?แล้วนายจะให้ฉันทำยังไง ก็ฉันไม่ได้ขอให้นายช่วยซะหน่อย?
?เธอนี่มัน...... โหลยโท้ย!!! ฉันจะไม่ขอความช่วยเหลือจากเธอ แต่ฉันจะบังคับให้เธอทำตามที่ฉันสั่ง จนกว่าฉันจะกลับเข้าร่างได้ เธอต้องคอยดูแลร่างของฉัน และหาทางเอาฉันกลับเข้าร่างให้ได้เข้าใจมั้ย ยัยหนอน?
?เรื่องดิ? (O/\O)
?ไม่มี ร่ง ไม่มี เรื่อง อะไรทั้งนั้น เธอต้องทำตามที่ฉันสั่งเท่านั้น ไม่งั้นฉันฆ่าเธอแน่ ยัยหนอน.........?
?จ้า...............? (~/\~)
?ก่อนอื่นเธอต้องไปห้ามหมอไม่ให้บอกเรื่องที่ฉันเกิดอุบัติเหตุกับใคร?
?แล้วทำไมนายไม่สิงร่างหมอแล้วจัดการเรื่องทั้งหมดซะเองล่ะ?
?ถามได้ ก็เพราะว่า ฉันเข้าสิงร่างหมอไม่ได้น่ะสิ ถ้าไม่เพราะจำเป็นล่ะก็ ฉันก็ไม่อยากจะใช้ยัยทึ่มอย่างเธอหรอกนะ? (-_-^^)
?เชอะ ทึ่มเหรอ งั้นบอกมาซิว่าทำไมคนฉลาดอย่างนายถึงได้เข้าสิงร่างยัยทึ่มอย่างฉันได้แค่คนเดียว? (*-*)
?จะไปรู้เหรอ เลิกถามมากความแล้วไปทำตามที่ฉันสั่งได้แล้ว?
?แล้วจะให้ไปพูดว่าอะไรเล่า ในเมื่อฉันไม่รู้ชื่อนายด้วยซ้ำ? (-_-^^)
?ก็ได้ฉันจะจัดการเอง แต่ฉันต้องขอยืมร่างของเธอใช้ก่อนนะ? (-_-^^)
?พรึ่บ!!!?
นายจืดยำนี่ นึกจะเข้าก็เข้าเฉยเลยแฮะ ไม่บอกไม่กล่าวให้ทันเตรียมใจเลยสักนิด แย่จริง ๆ เล้ยยย........
?อยากจะบ้าตาย ยัยนี่ทำอะไรเองไม่เป็นเลยหรือไง?
?นี่ฉันได้ยินนะ? (-^-)
(^~^)__________นายจืดยำจะจัดการยังไงน้าาา..... ต้องรอดูกันต่อไปนะ__________(^~^)

คุณไม่มีสิทธิ์ดูไฟล์ที่แนบมาในกระทู้

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักเขียนมืออาชีพ)”