เขาหรือเธอใช่หรือเปล่า

พูดคุยเรื่องคำทำนายแสนน่ารัก บอกเลยแม่นมากๆ

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
บุคคลทั่วไป

เขาหรือเธอใช่หรือเปล่า

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป »

เรื่องราวความรักใคร ๆ ก็สนใจนะคะ จะรู้ว่าเขาหรือเธอใช่หรือเปล่า ? ก็ให้คำนวณโดยใช้ปีนักษัตร นะคะ
ถ้าปีชวด ก็เท่ากับ 1 นับไล่ไปจนถึงปีกุนก็คือ 12 นะคะ
ให้เอาปีของคุณกับเขามาบวกกัน
แล้วคูณด้วย 4
จากนั้นก็หารด้วย 7 นะคะ
ซึ่งคุณจะหารไม่ลงตัวหรอกค่ะ เศษที่เหลือนั่นแหละจะบอกได้ว่า เค้ากับคุณใช่หรือเปล่า ?

สมมุติว่าคุณมีหนุ่มที่อยู่ในใจ 2 คนนะคะ

สมมติว่าคุณเกิดปีฉลูนะ ก็เท่ากับ 2

หนุ่มคนแรกเกิดปีระกา ก็เท่ากับ 10

หนุ่มคนที่สองเกิดปีวอก ก็เท่ากับ 9

มาดูที่หนุ่มคนแรกก่อน ปีเกิดคุณกับเขาบวกกัน 2+10 = 12
12 คูณ 4 ได้ 48 หาร 7 แล้วจะเหลือ เศษ 6
ซึ่งหมายความว่า คุณกับเขาเป็นเนื้อคู่กันแน่นอนที่ซู้ด จะไม่มีอะไรมาพรากคุณได้เลยค่ะ ต่อให้ความสัมพันธ์ของคุณกับเขาจะกระท่อนกระแท่นขนาดไหน คุณกับเขาก็ดิ้นกันไม่หลุดหร้อก ขอบอก

มาดูที่หนุ่มคนที่สองนะคะ เอาปีเกิดมาบวกกันก็ได้ 2+9 = 11
11 คูณ 4 = 44 เอามาหาร 7 แล้วได้เศษแค่ 2
ก็บอกได้เลยว่าไม่มีหรอกค่ะ แต่ถ้าคุณต้องแต่งงานกันเขาจริง ๆ ก็จะคงความสัมพันธ์กันพอได้ แต่ลักษณะเหมือนเป็นเพื่อนกันมากกว่า

เศษที่ไม่ดี และไม่ได้เลยคือ 0 นะคะ
เลขที่น้อยที่สุด ก็มีโอกาสเกลียดขี้หน้ากันมากที่สุด จากนั้นก็ดีขึ้นไปตามลำดับค่ะ อย่างไรก็ตาม ถ้าคุณกับเขา ตกเศษ 0-3 ละก้อ จากกันด้วยดี จะดีกว่านะคะ ดีกว่าเสียใจวันหลัง

ถ้าคุณกับเขาตกเศษ 4-5 แล้วละก้อ แน่นอนเลยค่ะ อย่างไรก็ตาม เศษมากจะมีภาษีกว่าเศษน้อยนะคะ

ดีที่สุดก็คือเศษ 6 ค่ะ แน่นอนที่สุดเลย คู่เศษ 6 หายาก เจอยาก แต่เจอแล้วแน่นเหนียว แม้ฝ่ายใดฝ่านหนึ่งพลาดพลั้งไปแต่งงานกับคนอื่น สุดท้ายก็ต้องกลับมารักกันนะ มีตัวอย่างมาเยอะแล้ว

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “Horoscope”