[07/02/2012] เช็คดวงชะตาประจำเดือนกุมภาพันธ์ 55 !!

พูดคุยเรื่องคำทำนายแสนน่ารัก บอกเลยแม่นมากๆ

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
B.Comics

[07/02/2012] เช็คดวงชะตาประจำเดือนกุมภาพันธ์ 55 !!

โพสต์ โดย B.Comics »

รูปภาพ A month of LOVE รูปภาพ

รูปภาพ is for the way you look at me
รูปภาพ is for the only one I see
รูปภาพ is very, very extraordinary
รูปภาพ is even more than anyone that you adore can

Love is all that I can give to you
Love is more than just a game for two
Two in love can make it
Take my heart and please don't break it

Love was made for me and you

คราวนี้เปิดมากับสีหวานๆ ตามธีมของเดือนนี้ เดือนแห่งความรักและวันวาเลนไทน์!!
ถึงวาเลนไทน์จะไม่ใช่เทศกาลของประเทศเราโดยตรง แต่เพราะวัฒนธรรมที่ต่างมีการแลกเปลี่ยนและศึกษาซึ่งกันและกันมาตลอด
ก็ไม่แปลกที่เดือนนี้เพื่อนๆ หลายๆ คนคงตื่นเต้นรอให้ถึงวันที่ 14 กุมภาพันธ์ใช่ไหมคะ?
รู้จักรักคนอื่นเป็นเรื่องดีค่ะ แต่เราก็ต้องรักตัวเอง รักครอบครัว และใส่ใจกันมากๆ ด้วยนะคะ
งั้นอย่ารอช้าเลยดีกว่า ไปเช็คกันหน่อยซิว่า เดือนแห่งความรักนี้
ราศีไหนจะมาวินในเรื่อง เลิฟ เลิฟ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพรูปภาพ

เป็นยังไงกันบ้างคะ? ... แต่ว่าๆ ถ้าดวงไม่เข้าทางเราสักเท่าไหร่ก็อย่าใจเสียไปนะคะ
ต้องใจสู้ สู้ๆ เข้าไว้แล้วทุกอย่างจะดีเองค่ะ ส่วนใครที่สงสัยว่าข้อความภาษาอังกฤษข้างบนมาจากไหน
นั่นเป็นท่อนหนึ่งของ เพลง L.O.V.E. ของ Nat King Cole ค่ะ ... ถ้าชอบความหมายน่ารักๆ แบบนี้ก็ลองไปหัดร้องดูนะคะ
ส่วนเดือนนี้คงต้องขอลาไปก่อน แล้วเจอกันเดือนหน้าค่ะ บ๊ายบาย

รูปภาพรูปภาพ

xx) เอาลิงค์เพลง L.O.V.E. ของ Nat King Cole มาให้ลองฝึกร้องกันค่ะ http://youtu.be/9iiio4h60qUU

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “Horoscope”