[08/08/2011] เช็คดวงชะตาประจำเดือนสิงหาคม 54 !!

พูดคุยเรื่องคำทำนายแสนน่ารัก บอกเลยแม่นมากๆ

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
B.Comics

[08/08/2011] เช็คดวงชะตาประจำเดือนสิงหาคม 54 !!

โพสต์ โดย B.Comics »

รูปภาพ

-- แม่นี้มีบุญคุณอันใหญ่หลวง ที่เฝ้าหวงห่วงลูกแต่หลังเมื่อยังนอนเปล... --

... ได้ยินเพลงนี้ทีไรก็นึกถึงสมัยประถมที่พอถึงเวลาจัดกิจกรรมวันแม่เมื่อไร ก็ต้องมานั่งลุ้นว่าคุณแม่ของใครจะได้เป็นตัวแทนห้อง
เพื่อนๆ ล่ะคะ เวลาได้ยินเพลง "ค่าน้ำนม" แล้วนึกถึงอะไรกันบ้าง แต่เชื่อว่าหลายต่อหลายคนต้องนึกถึง "อ้อมกอดอุ่นๆ ของคุณแม่" แน่ๆ เลย
เมื่อยามที่เรามีปัญหาก็ได้อกอุ่นๆ นี้เป็นที่พักพิง เมื่อยามที่เรามีความสุขที่สุดก็ได้อ้อมอกนี้กอดแสดงความยินดีจากหัวใจ...

"คุณแม่" นี่เป็นบุคคลที่ "เยี่ยม" ไปเลยนะคะ !! รูปภาพ

... เอาล่ะค่ะมาเข้าเรื่องกันเถอะ พอครบ 1 เดือนปุ๊บเราก็มาเจอกันปั๊บ เช็คดวงกันหน่อยดีกว่า
เผื่อใครวางแผนจะทำอะไรพิเศษๆ ให้คนที่เรารัก จะได้ไม่มีอุปสรรคเนอะ

รูปภาพรูปภาพ

..
รูปภาพ
.
.
รูปภาพ
.
.
รูปภาพ
..

... เป็นยังไงบ้างคะ ดวงของใครดีขึ้นจากเดือนที่แล้วมั่งเอ่ย?? แต่ถึงจะดวงไม่ดีก็ใช่ว่าทุกอย่างนับจากนี้จะเลวร้ายนะคะ
อะไรก็ตามที่เราทำ หากมาจากความพยายาม ความตั้งใจ คิดดี ประสงค์ดี อาจจะไม่ดีเต็ม 100% อย่างที่เราต้องการ
แต่นั่นก็คือเราได้ "ทำอย่างดีที่สุด" แล้วล่ะค่ะ อีกเรื่องที่สำคัญ แม้ว่าเดือนสิงหาคมจะผ่านพ้นไป ก็ไม่ได้แปลว่าเราต้องเลิกแสดงความรัก
ความห่วงใยที่เรามีต่อคุณแม่นะคะ...

ขอให้โชคดีอยู่กับทุกๆ คนค่ะ แล้วเจอกันใหม่ครั้งหน้า บ๊ายบาย ~~ รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “Horoscope”