ลองเล่นดูค่ะ

พูดคุยเรื่องคำทำนายแสนน่ารัก บอกเลยแม่นมากๆ

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
ไฮเนะ

ลองเล่นดูค่ะ

โพสต์ โดย ไฮเนะ »

ไฮเนะได้ลองเล่นแบบทดสอบนี้ดู

ไฮเนะรู้สึกว่ามันดูเหมือนจะงั้นๆ

แต่พอลองเฉลยแล้วมันสนุกดีค่ะ

ลองทำดูนะคะ ไฮเนะชอบค่ะ

คิดคำตอบไว้ในใจนะคะ ห้ามดูเฉลยก่อนนะ 55++

** ถ้าคุณเปิดประตูออกมาประตูบานนั้น
ใครยืนอยู่หน้าคุณ**

** ถ้าคุณอยู่ข้างล่างเวทีบนเวทีที่คุณมองขึ้นไป
คุณเห็นไครอยู่บนนั้น **

( อันนี้ไม่จำเปนต้องดารานักร้องนะคะไครก้อได้ค่ะ )

** ถ้าคุณกำลังเดินซื้อของหรือไม่ก้อต่อแถวซื้อของ
อะไรสักอย่างนึงคุณเห็นใครอยู่ข้างหลังคุณ แต่แบบ
เหลือบๆนะคะเห็นไม่ชัดแบบเบลอๆ คุณคิดว่าคนนั้น
เปนใคร **

** ถ้าคุณกำลังเล่นรถไฟตีลังกาอยู่หรือเครื่องเล่นที่หวาดเสียว
สักอย่างนึง ใครเปนคนที่นั่งอยู่ข้างๆคุณ **

*** เฉลยๆๆๆๆๆๆค่าาาาาาา ***

อันแรก ถ้าคุณเปิดประตูออกมาประตูบานนั้น

ใครยืนอยู่หน้าคุณ

เฉลยคือ คนที่คุณนึกอยู่ในใจก้อคือ คนที่สำคัญที่สุด

สำหรับคุณ คุณขาดคนๆนี้ไปไม่ได้

อันที่สอง ถ้าคุณอยู่ข้างล่างเวทีบนเวทีที่คุณมองขึ้นไป

คุณเห็นไครอยู่บนนั้น ในข้อนี้ใครก้อได้นะคะไม่จำเปนต้อง

ดารานักร้อง

เฉลยคือ คนๆนั้น ก้อคือคนที่คุณนับถือชื่นชอบปลื้มอยู่และก้อ

อยากเอาเปนแบบอย่าง

อันที่สาม ถ้าคุณกำลังเดินซื้อของหรือไม่ก้อต่อแถวซื้อของ

อะไรสักอย่างนึงคุณเห็นใครอยู่ข้างหลังคุณ แต่แบบ

เหลือบๆนะคะเห็นไม่ชัดแบบเบลอๆ คุณคิดว่าคนนั้น

เปนใคร

เฉลยคือ คนๆนั้นคือคนที่คุณไม่ไว้ใจ ไม่ไช่ว่าไม่ชอบ

แต่ก้อคือคนนี้ไว้ใจไม่ค่อยได้เก็บความลับไม่อยู่

ชอบแว้งกัดอะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

อันที่สี่ ถ้าคุณกำลังเล่นรถไฟตีลังกาอยู่หรือเครื่องเล่นที่หวาดเสียว

สักอย่างนึง ใครเปนคนที่นั่งอยู่ข้างๆคุณ

เฉลยคือ คนๆนั้นคือคนที่คุณรักและก้ออยากจะเดิน

เคียงข้างเค้า และพร้อมที่จะฝ่าฟันอุปสรรคไปกับคนๆนั้น

***แถมไห้เล่นอีกอย่างค่ะ***

คุณลองหยิบกระดาษขึ้นมาหนึ่งแผ่น แล้วเขียนชื่อคนที่คุณ

ไม่ชอบลงไป แล้วก้อนิสัยของคนๆนั้นที่คุณไม่ชอบลงไปในกระ

ดาษ นั้น ถ้าคุณคิดว่าไม่มีนิสัยที่เกลียดแล้วก้อดูเฉลยค่ะ

** เฉลยๆๆๆๆๆ ***

สิ่งที่คุณไม่ชอบความจิงแล้วมันก้อคือนิสัยของคุณเองนั่นแหละ

จิตวิทยานี้เค้าเรียกว่า กระจกสะท้อนค่ะ คือเราจะไม่ชอบคนที่มีนิสัย

ที่เราคิดตรงข้ามกับเรา เพราะในใจเราต่อต้านรับไม่ได้แต่ความจิงแล้ว

นั่นคือนิสัยของตัวเราเองที่เกิดความค้านขึ้นในจิตรใต้สำนึก

แต่อาจจะไม่ทุกส่วนนะคะ ลองไปคิดทบทวนดูนะคะว่าเหมือนนิสัย

ตัวเองรึป่าว ไฮเนะเล่นแล้วยังตกใจเลยค่ะ55++
?????????????

????????????????

?????!!>__<.

**???????????...??**????

O?>////<?????????????????

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “Horoscope”